(4 ngày 3 đêm: đi đêm 18/11 đến ĐL ~6h sáng 19, về SG chuyến 12h sáng 22/11)

Chuyến đi này mình xin chia sẻ một ít hình ảnh + cảm nhận riêng cho các bạn có dự tính đi Đà Lạt tham khảo, về phần chi phí do mấy chị em đi theo dạng nửa nghỉ dưỡng nửa rong chơi nên sẽ không phải thuộc loại tiết kiệm kiểu phượt thủ. Mình sẽ cố gắng thống kê những chi phí mình nhớ để các bạn dự trù tiền bạc mang theo cho hợp lý nhất.

Đây là lần đầu tiên 3 chị em tự đi du lịch với nhau, vừa vui vừa hồi hộp không biết có đi được hết những nơi mình đã lên kế hoạch không ? May mắn là chuyến đi cũng đã hoàn thành được 90% điểm bọn mình muốn đến, chỉ có LangBiang và nhà thờ Mai Anh là chưa đi kịp.

Ngày 1:

Bọn mình check in tại 1 Villa trên đường Lữ Gia, vì như mình đã nói đi 1 nửa theo dạng nghỉ dưỡng nên mình để chị mình chọn khách sạn chị thích, tuy nhiên ba chị em đều thất vọng với villa này, hình mô tả trên web thì giống nhưng họ chọn góc chụp quá tốt nên khiến mình như bị lừa ấy. Thêm nữa, bọn mình check in sớm, khoảng 5-6h sáng, trời thì lạnh, villa khuất trong hẻm tối thui, gọi điện mà không ai ra hẻm đón, 3 chị em lết hành lý đến tận cửa villa mới có người chạy ra mở cửa. Phòng ốc cũng chưa sẵn sàng (thì thôi bỏ qua vì mình check in sớm), ko tivi, ko tủ lạnh, tolet ẩm hôi ko chịu được, vì cũng còn sớm ko tiện đổi khách sạn nên chị em tranh thủ nhận phòng lên ngủ luôn.

Sáng ra bọn mình trả phòng, thiệt hại mất hơn 700k cho 5 tiếng ngủ tại đây, rồi ba chị em bắt taxi đi cafe Thanh Thủy ở bờ Hồ Xuân Hương, ăn sáng xong qua khách sạn Đà Lạt Hoa - DaLat Flower - xinh xắn, đáng yêu, ấm áp, đẹp và đầy đủ tiện nghi tivi truyền hình cáp, tủ lạnh, máy sấy, vòi nóng lạnh cả ở lavabo lẫn vòi sen … nhân viên vui vẻ, nhiệt tình, thân thiện… tại ks này: chi phí nghỉ 3 đêm phòng vip 4 người/2 giường đôi có ban công + thuê 2 xe tay ga 2 ngày + 1 bữa ăn sáng ngày check out (3 phần bánh mì ốp la + 3 sữa chua + trà) = 2tr1

Ngày đầu bọn mình ko thuê xe máy vì nghĩ cũng mất nửa ngày rồi thuê cũng phí, ai cũng còn mệt nên chọn đi taxi cho khỏe rồi tối thì đi bộ.

Đến 14h mới có phòng check in nên Gửi đồ tại ks xong là