20/04/2016 Giờ bay HN - NT 7h10 9h

23/4/2016 Giờ bay NT - HN 9h35 11h25

Trước khi mình đi mọi ng đi về bảo NHa Trang đắt đỏ chặt chém nên mình ko dám đi lâu, đây là điều mình tiếc nhất. Chứ sau khi đi thấy giá rổ ở 1 vùng du lịch như Nha Trang thì quá bình thường luôn

Taxi từ sân cam ranh - TP NT 250k/ xe 7 chỗ, 200k xe 4-5 chỗ SĐT 0986,328,799

1, Khách sạn Copac: 89 Hồng Bàng, 3 sao giá bình dân, KS sạch sẽ, nội thất bằng gỗ, nhìn ưng mắt, nhân viên phục vụ nhiệt tình, nhẹ nhàng.

Đặc biệt là có bữa sáng buffet nên ko sợ các cụ bị đói, các cụ ăn rất thích luôn, đồ ăn sáng cũng phong phú đa dạng, có đủ từ cơm rang, mỳ xào, bánh mỳ, trứng cuộn, thịt bò hầm khoai tây, thịt gà, hoa quả tươi, nước cam, café, đi bộ ra biển cỡ 15p, taxi ra biển chỗ tượng đài 16 -20k

Giá KS là 200k/ người, 1 phòng 2 người. Ngoài đường Trần Phú cũng nhiều ks 2 sao giá cỡ này, nhà mình đặt trc qua my tour, 2h chiều mới đc nhận phòng nhưng 9h sáng bọn mình đến đã đc vào ở luôn rồi vì đi tầm này chưa đông, ko tính thêm phí

KS lịch sự toàn khách nga, mỗi nhà mình ng Việt, ko ở chung với tàu, thích :D

2, Đồ ăn đặc biệt là ko bao giờ đc nghe lời taxi dẫn đi, 100% cò mồi với giá chặt chém ko ngon

Mua quà về cũng vậy, đừng nghe lời taxi, đưa vào siêu thị này nọ chết tiền luôn, nhà mình mua ở Hải Sản 48 đường 48 Ngô Gia Tự, Nha Trang, rẻ bằng 1 nửa chỗ taxi đưa tới mà ăn vẫn ngon cực luôn

Một số quán ăn ngon bổ rẻ, no , phù hợp với đi gia đình như nhà mình đặc biệt các cụ bữa nào cũng phải ăn cơm:

Cơm Bình Minh đường Nguyễn Hoàng Thụ, ăn thoải mái tẹt ga hết cỡ 70k/người, nhà mình gọi đĩa thức ăn 4 người mà đầy tận nóc chia làm 2 đĩa ăn 7 người gồm: Cá thu kho tộ ( ngon), canh cá bớp, rau cải xào, trứng đúc thịt, sườn xào chua ngọt, nếu ăn các món hải sản thay vào thì cũng cỡ ấy tiền thui, vì hôm trc nhà mình cũng ăn mực mủng rồi , giá same same

Cơm gà Trâm Anh : 50k/ xuất gồm cơm và đùi gà, ăn cũng tạm đc, nếu thích cơm việt cứ ra cơm Bình Minh, đủ các món luôn

Hải Sản Xuân Anh đường tháp bà, rất đông nhưng mà rẻ và ngon. nếu ko có thể đi dọc đường tháp bà, hàng nào đông nhất có giá niêm yết thì vào.

Đi ăn cứ ăn nơi có bảng giá là yên tâm

Ngoài ra còn 1 quán nữa là bò lạc cảnh Nguyễn Bỉnh Khiêm, mình chưa thử vì các cụ nhà mình ko thích ăn sang chảnh, ăn gì cũng phải có cơm :))

3, đi chơi

Giá cả ở đây cũng ko có chặt chém gì đâu nếu mọi người nghiên cứu kỹ. nên cứ đi tầm 5 ngày vừa chơi vừa nghỉ dưỡng là thích

Ngày 1: Thăm TP + nghỉ ngơi: Thành phố Nha Trang có 1 số điểm như Chùa Long Sơn, Nhà thờ đá, Tháp bà, Hòn Chồng ( nhà mình ko mua vé vào, uống quán cf hòn chồng ở ngoài vừa mát vừa đẹp, rẻ như HN thôi ah, còn nếu mát trời thì mua vé vào cũng đc, hôm nhà mình đi nắng quá)

Suối khoáng nóng Tháp Bà, Dinh Bảo Đại. Nhà mình thuê 1 xe riêng đi trong chiều là 500k/ 04 tiếng chiều. Nhà mình cũng ko có đi đc suối khoáng nóng, tiếc. Nhưng mình thấy các điểm cũng khá gần nhau, tháp bà xa nhất nên có khi gọi taxi đi từng điểm lại rẻ hơn :D

Ngày 2:

Thực ra định đi 3 đảo để đi qua Hòn Tằm, có resort, giá tour 3 đảo là 500k. Người nhưng mà họ lại ko đi tour ấy nữa, hơi tiếc

Mình Mua tour 4 đảo: Thủy cung Trí Nguyên, Hòn Mun, Hòn một, và bãi Tranh. Giữa buổi trưa có ban nhạc cây nhà lá vườn biểu diễn trên tàu, sau đó tiệc rượu trên biển, 150k/ người đã bao gồm cơm trưa; nhưng tính tất cả vé vào cửa thì cỡ 300k/ người, gồm vào Thủy cung là 90k, vào hòn mun 22k, vào bãi tranh 40k

Mình đi tàu consetre ( con sẻ tre), ăn cơm trưa thiệt là ko có cái gì cả , chán lắm, nhưng đc cái hướng dẫn viên cũng nhiệt tình vui vẻ. nghe nói đi của Funny monkey thích hơn

Nếu mọi người có ý định đi VinPearl thì đừng vào thủy cung ở đây, ko có cái vẹo gì đâu, vào Thủy cung ở Vinpearl là đc rồi. Còn ko đi Vinpearl thì vào Thủy cung Trí Nguyên xem tạm

Nếu mọi ng đi đoàn đông có thể nghiên cứu thuê tàu ra 2 đảo đẹp nhất ( hòn mun) mang theo đồ ăn, chơi cả ngày ở đấy chán rồi về, khỏe hơn đi 4 đảo vì cũng ko có gì ấn tượng ngoài hòn mun cả, bãi tranh cũng đẹp nhưng lúc đấy mệt mệt rồi nên cũng chỉ ngắm biển chứ ko có tắm nữa

Ngày 3

Nhà mình đi vinpeal cả ngày, đi vào thứ 6, T7, cn thì có nhiều tiết mục hơn ngày thường : Biểu diễn nàng tiên cá và cho cá ăn, Nghệ thuật đường phố, tượng người, ảo thuật. Nhớ để ý xem thời gian biểu diễn các chương trình đặc biệt ở trên tờ rơi để kịp theo dõi, trừ tiên cá và cho cá ăn là trong thủy cung, còn lại đều ở quảng trường đại dương trước mặt Thủy cung

Ăn trưa thì cứ ăn buffet cho lành: 200k. Người, chứ ăn mấy cái đồ tây hăm bơ gơ, pi za các thứ vừa ko no vừa đắt, các cụ nhà mình cũng ko tải nổi nhiệt :D bữa nào cũng phải có cơm