Chỉ cần đặt chân tới một vùng đất từ 2 - 3 lần vốn đã là sự đặc biệt rồi, tuy nhiên, mình lại đến Hà Giang tận 10 lần.

Ai du lịch cũng muốn qua thật nhiều nơi mới lạ, làm giàu “bản đồ” khám phá của chính mình. Tuy vậy, cũng có một số ít người chỉ “chung thủy” với vài nơi nhất định. 

Thành viên Việt Nam Ơi giới thiệu về hành trình của mình và nhận được hưởng ứng của cộng đồng Việt Nam Ơi. Hà Giang mang lại cho chàng trai cảm giác thanh bình nhất.

Dù là chung một địa điểm nhưng mỗi lần đến Hà Giang lại là trải nghiệm khác nhau. Lần thứ 10 này, mình không đóng vai trò một người du lịch bình thường mà còn kiêm thêm cả chức “hướng dẫn viên” cho người bạn từ Sài Gòn.

ồng hành trên những cung đường của vùng núi đá; giới thiệu như một người đã khá am hiểu về Hà Giang; cùng chụp những tấm hình làm kỷ niệm; cùng ăn bữa cơm, uống ly rượu ngô với người dân bản địa” - đây đều là những trải nhiệm thú vị của mình vào lần tham quan Hà Giang thứ 10 này

Chuyến hành trình Hà Giang đã giúp mình cùng bạn bè của mình rời bỏ khỏi những lo toan thường nhật để tận hưởng cuộc sống, cân bằng tinh thần sau thời gian nỗ lực làm việc. Có thể Hà Giang sẽ không phải là điểm đến hào nhoáng đến từng chi tiết nhưng sự tổng hòa của nó mang lại cảm giác dễ chịu và khiến du khách phải say mê một cách kỳ lạ. 

Ghé mãi một vùng đất không có nghĩa là chỉ có mỗi nơi đó mới ta mới khiến ta cảm thấy yêu thích và tâm đắc. Bên cạnh Hà Giang, mình cũng từng đi nhiều và với mình, mỗi nơi đều mang một sự thú vị rất riêng. Với mình có lẽ thích thú với mình có lẽ là Lý Sơn (Quảng Ngãi) và Đà Lạt  là những nơi khiến mình cảm thấy ấn tượng về cả cảnh vật và con người nhất Dù chỉ mới tham gia Việt Nam Ơi nhưng chàng trai đánh giá cao chất lượng của cộng đồng này. Chinh phục những cột mốc thú vị tại nơi này.Đến tận bây giờ, Hà Giang vẫn là một điểm đến thú vị mà du khám phá rất nhiều lần, mình vẫn không thôi mê mẩn vẻ đẹp của vùng đất này. Những kỷ niệm về Hà Giang có lẽ sẽ là một ký ức đẹp khiến mình nhớ mãi không thôi.