Em được Bố cho 1 xe LX125 của Piago. Lúc mua người bán hàng nói đi khoảng 8000km thì mới đở hao xăng. Họ nói 30 đến 35 km/lít (quá hao) nhưng khi về thì khoảng 23 đến 25km/lít thôi vì đường ở SG kẹt xe dữ dội. Cho đến 1 sáng sớm kia Bố em ngồi quán cafe cóc ven đường thì gặp 1 Bác nọ, Bác chỉ cái xe và nói " xe này đi hao xăng lắm phải k? nhà tui chiếc xe nào tui cũng gắn bộ phận giảm hao xăng hết, ông đi gắn đi, k ảnh hưởng gì xe hết!"

Hỏi ra thì Bác nọ kể họ cùng là kỹ sư người Vĩnh Long và đi đưa sản phẩm đi thi ở nước ngoài. Bác kỹ sư Vĩnh Long đã được quốc tế công nhận bộ phận gắn vào xe để tiết kiệm xăng. Gắn được cho tất cả các loại xe có "bình xăng con" có nghĩa là xe công nghệ phun xăng diện tử thì không gắn bộ phận này được.

Sau khi gắn bộ phận đó về thấy chiếc xe của em đở hao xăng đáng kể. Bây giờ đã đi được trên 2500km và khoảng 35km/lít xăng. Nên em lên WTT này để chỉ lại cho các mẹ chứ tuyệt đối không phải quảng cáo nhe! hì hì.

Bố em đi gắn bộ phận giảm hao xăng này ở Khu Bắc Hải, BB10 đường Trường Sơn. hình như cửa hàng tên là Hoàng Sơn hay sao đó, mà cả nước k có đại lý hay cửa hàng thứ 2 nên các bố mẹ yên tâm k sợ bị hàng giả. Chỉ với 250k xe mình đở hao xăng mà k ảnh hưởng đến máy móc xe cộ gì hết. Nghe Bố em nói là gắn ở chỗ con "ốc gió". các bố mẹ lên mạng search thử xem sao nhé! được gắn thử 1 tuần miễn phí đó!