Sau khi đặt đc tour du lịch cho nhà sếp thì đến lượt em băn khoăn không biết đi đâu dịp sinh nhật này 8-} Hai đứa đều thích ở resort yên tĩnh và cách biệt, vào ĐN thì bg thấp nhất cũng là 2 triệu 9 cho phòng ở Life Style, cộng cả tiền vé máy bay thì đợt này đag khó khăn không đi được. Đành quay ra mấy resort ở miền Bắc, đang băn khoăn giữa Catba sunrise, catba island và emeralda ở ninh bình. Đi biển hay đi rừng đây? Giá cả ở hai rs này thấy linh tinh, mà cũng chỉ tầm 4 sao, hỏi đặt qua agent rồi mà ngang bằng giá cho khách lẻ, phòng cũng chả đẹp lắm, đc cái là ở biển và có nhiều thứ để ăn uống. Em đang nghiêng về Emeralda hơn, xem trên website thấy phòng đẹp, ổn, đi lại cũng dễ dàng. 3 năm trước em đi Ninh Bình thì cũng thích, người dân ở đây hiền hòa, quy hoạch du lịch khá ổn so với mấy khu du lịch ở miền Bắc, đi cái Tam cốc- vịnh Hạ Long trên cạn thấy thích hơn đi cái vịnh HL thật :))

Mỗi cái thấy khoản ăn uống ở resort có vẻ không ổn vì xem review trên chudu thấy bảo thực đơn trog nhà hàng đơn điệu lắm, mà khu này xa trung tâm nên chẳng có j ăn. Em thì sợ nhất khoản ăn và ở, hoạt động vui chơi thì không cần thiết, vì rất lười và chủ yếu em đi bất kỳ đâu mục đích cũng chỉ thích mặc váy rồi chụp ảnh xinh đẹp :)) Khoản ở thì Emeralda này tiêu chuẩn 5 sao nên duyệt rồi, ăn thì em sợ nhất đồ ăn không có j, riêng ở HN này bao nhiêu chỗ ăn uống ngon lành mà chồng em còn phát mệt mỗi lần đưa em đi ăn :(

Em muốn xem đánh giá cúa các bố các mẹ trên này, đã có ai ở khu Emeralda này chưa và nếu không ăn được trong resort thì có chỗ nào bên ngoài ăn ngon ngon một chút không ạ? Em thấy ở đây mỗi đặc sản dê núi đúng không ạ? Và nên đi Emeralda này hay đành đi Cát Bà để khỏi lo vụ ăn uống :( Hz, ít tiền mà lại thích ở sang nó khổ thế đấy ạ :(

Ah mà cho em hỏi ngoài lề tý là sao cái này trước thì gọi là Ana Mandara mà bg là Emeralda?