Hi các mẹ

em năm nay 21 tuổi, em vừa đi hưởng tuần trăng mật ở Đà Lạt cùng chồng

em sẽ chia sẽ 1 số kinh nghiệm du lịch với chi phí rẻ nhưng vẫn vô cùng thoải mái nhé

1. Em đặt trước vé máy bay khoảng 1 -2 tuần, vé chỉ có 845,000 1 vé, tổng cộng 2 vé là 1,690,000

2. Sau khi xuống sân bay nếu các mẹ mệt hoặc đi xe khách không quen có thể đi bằng taxi tại sân bay, với phiếu 180,000 đi về TT Thành phố Đà Lạt, tính ra rẻ hơn rất nhiều vì nếu nhìn trên đồng hồ đếm giờ của Taxi thì khoảng 300-350 ngàn. Hoặc đi xe khách với giá 40,000, vì em đi xe khách dể say xe nên vk ck e đi taxi nhé

3. về trung tâm thành phố, gần chợ, các mẹ nên thuê khách sạn của Nhà nước, Aribank hoặc thuốc Laphado thì phải , em thì ở khách sạn Laphado giá 250,000 1 đêm, 1 sao và gần trung tâm, tiện đi lại. Vk ck e ở 2 ngày là 500,000 nhé.

4. Các mẹ muốn đi thăm quan thì nên mua 1 bản đồ, và thuê 1 xe máy với giá 120,000 1 ngày để có thể đi vivu khắp nơi, còn nếu các mẹ muốn có ng hướng dẫn hoặc đi xe riêng thì làm hợp đồng với taxi, đi thăm tất cả các điểm của Đà Lạt, chỉ với 700,000 nhé, tha hồ đi, mà không sợ tính thêm tiền

5. Điểm ăn uống thì em lên foofy tìm hiểu, và có 1 số món rất ngon, tuy nhiên thì e nghĩ các mẹ k nên ăn cháo , bún, phở,.. trong chợ mà nên ăn ở ngoài, Vì đồ trong chợ cực kỳ mắc, mà dể bị chặt chém, treo bảng 25,00 nhưng nhiều tô lại 60,000 . Em thì ăn tiệm ăn
Liên Hoa
giá tầm khoảng 40-50,000 1 món nhưng chất lượng và ngon hơn ở chợ các mẹ ạ

6. Mình chỉ nên ăn vặt ở chợ thôi : như là xiên que, hoặc bánh tráng nướng

Tổng chi phí đi lại và ăn uống vk ck e mất khoảng
2,890,000
chưa kể ăn uống nhé

Vì em say xe nên là tốn tiền taxi ở khoảng 700,000 1 ngày, chứ các mẹ nào khỏe 1 chút có thể thuê xe máy, giá rẻ hơn rất nhiều :D

em xin hết ạ

chúc các mẹ có chuyến đi vui vẻ