Các bạn ạ- được đi du lịch ai cũng thích cả, nhưng nếu bạn thích đi du lịch bụi bằng xe máy hãy nhớ những điều cơ bản sau để sau chuyến đi nạp đầy năng lượng bạn vẫn giữ được làn da xinh xắn của mình. Thường các bạn đi bụi bằng xe máy da sẽ bị tiếp xúc với nắng và bụi bẩn khá nhiều, vì vậy khi đi đặc biệt là các nàng hãy nhớ bỏ theo túi đồ này nh

Các đồ dùng cá nhân riêng phải luôn được trang bị: như bàn chải, kem chống nắng, kem dưỡng ẩm.... Đặc biệt bản thân mình luôn mang theo một loại máy đặc biệt đó là máy phun nano ion giúp kem thẩm thấu nhanh, da được giữ ẩm và tránh được khô nứt da sau mỗi chuyến đi

Quần áo chống nắng: Hiện các chuyến đi bụi bạn nên chọn loại quần áo mau khô, chống thấm và đặc biệt là có thể giúp thấm hút mồ hôi tốt ..., giày/ dép chuyên dụng theo địa hình bạn chọn đi... webtretho

Máy ảnh mini để việc mang theo được gọn nhẹ và giúp bạn có những tấm hình lưu giữ khoảnh khắc đẹp

Sạc dự phòng, đèn pin giúp bạn luôn có một nguồn năng lượng khi điểm đến của bạn có thể không có điện hoặc thiếu ánh sang

Sau cùng tuỳ vào chuyển đi và kế hoạch ngày đi bạn có thể trang bị thêm một số vật dụng chuyên dụng giúp bạn ăn uống ngủ nghỉ được bất cứ nơi nào bạn thích như :lều đôi, nồi nấu nước mini, bếp gaz chuyên dụng...

Và mình tin nếu có sự chuẩn bị bạn sẽ có chuyến đi đầy hạnh phúc và vui vẻ, đừng bao giờ chờ người khác giúp mình, đã đi được các bạn sẽ tự chuẩn bị được..chúc bạn có chuyến du xuân đầy vui vẻ