Bạn sắp có một chuyến du lịch tại Vũng Tàu, nhưng vẫn đang băn khoăn không biết nên cho những bộ đồ nào vali? Vậy thì hãy nghe những chia sẻ dưới đây của mình nhé, đảm bảo vừa đẹp lại thoải mái cực kỳ luôn đó. Câu trả lời cho đi Vũng Tàu nên mặc gì sẽ trở nên đơn giản cực kỳ.

hình ảnh

Vũng Tàu là một thành phố thu hút được rất du khách ghé thăm mỗi năm, với biển xanh cát trắng trải dài cùng vô vàn những món ăn ngon được chế biến từ hải sản tươi sống, hơn hết là sẽ giúp cho hành trình của bạn trở nên thú vị hơn với những bức hình có 1-0-2.

Để khám phá được trọn vẹn vẻ đẹp của Vũng Tàu thì bạn nên tới đây vào khoảng tháng 11 - tháng 4 năm sau. Lúc này địa điểm du lịch cũng sẽ có nhiều trò chơi giải trí và không khí trong lành, mát mẻ. Đặc biệt là nước biển xanh trong, bạn sẽ được tha hồ thả mình trong dòng nước mát lành. Nhưng khi đi du lịch ở đây thì nên mang theo những bộ đồ như thế nào, để phù hợp với thời tiết và mình sẽ cảm thấy thoải mái nhất? Tham khảo cùng mình nhé!

Đối với những bạn nữ thì nhất định không thể bỏ bikini rồi, bởi Vũng Tàu có những bãi biển tuyệt đẹp đầy nắng và gió nên những bộ đồ bikini sẽ giúp bạn có thể thoải mái vui chơi trên bãi biển. Bạn có thể lựa chọn kiểu cách tân truyền thống hoặc hiện đại, nhất là những cô nàng có thân hình nuột nà. Nếu bạn ngại thì có thể mang quần short để đảm bảo an toàn mà vẫn thoải mái chơi đùa.

Váy hai dây hoặc hở lưng với họa tiết nhẹ nhàng, đơn giản cũng là một trong những bộ đồ không thể thiếu cho chuyến du lịch này. Đây là một lựa chọn tuyệt vời để mặc đi uống cafe, hóng gió biển hay check-in ở Vũng Tàu. Nhưng nó sẽ hợp với những cô nàng có thân hình mảnh khảnh và thích sự nhẹ nhàng.

Ngoài ra, bạn cũng có thể sắm thêm một chiếc mũ rộng vành cùng đôi dép sandal hay giày sneaker màu trắng, sẽ là những phụ kiện hoàn hảo cho concept của bạn.

Với các bạn nữ thì áo croptop và quần short sẽ là lựa chọn tốt dành cho những bạn không muốn bị lộ vòng 1, đây là một outfit sẽ thu hút mọi ánh nhìn từ những người xung quanh luôn đó.

Một bộ trang phục cơ bản áo phông oversize cùng quần jean short chắc hẳn sẽ không thể thiếu trong tủ đồ rồi, vì thế đi Vũng Tàu nên mặc gì mà bạn chưa biết thì sẽ lựa chọn phong cách này nhé. Áo phông kết hợp cùng quần jean short và chiếc mũ rộng vành, cùng đôi tông lào thì cứ phải gọi là hết nấc luôn. Phong thái trẻ trung, năng động lại cá tính và mạnh mẽ. Nhưng lưu ý là nên kết hợp những bộ đồ có màu sắc trái ngược nhau, để tạo nên sự đối sắc hoàn hảo.

Đầm hoa dịu dàng nữ tính cũng là một lựa chọn tuyệt vời, với thiết kế đơn giản, nhiều họa tiết nở hoa phù hợp với cảnh biển ở Vũng Tàu. Mặc những chiếc váy này sẽ mang lại cảm giác thoải mái, mát mẻ lại dễ phối với nhiều phụ kiện khác nhau như giày, dép hay chiếc túi nhỏ xinh. Chỉ cần thế thôi, bạn đã hóa thành nàng thơ ở vùng biển tươi đẹp này rồi.

Set đồ trễ vai hoặc áo croptop cùng quần ống rộng sẽ là outfit đẹp đối với những ai có bắp tay hay bắp chân hơi to, vì bộ đồ này giúp hack dáng tuyệt vời. Sự trẻ trung và năng động của bạn sẽ hoàn hảo hơn nếu có thêm một chiếc kính râm hoặc một chiếc mũ.

Thế đối với những bạn nam thì đi Vũng Tàu nên mặc gì? Quần short với áo sơ mi là một ý kiến không tồi. Đây là bộ đồ rất thoải mái và mang lại sự năng động cho người sở hữu, đặc biệt là khi đi khám phá các công trình kiến trúc hoặc văn hóa lịch sử của thành phố. Hay là bạn đi xe dạo quanh và leo núi đều rất ổn.

Quần bơi đi biển của nam giống như bikini của nữ vậy, các anh chàng sẽ đơn giản hơn nhưng vẫn khoe được thân hình săn chắc lại thoáng mát. Các anh em có thể lựa chọn hoa văn đa dạng màu sắc, phù hợp với không khí và quang cảnh của biển Vũng Tàu.

Áo thun cùng quần short màu sắc tươi sáng sẽ là bộ đồ an toàn lại cực thoải mái dành cho anh em, mang lại sự năng động và mạnh mẽ nhưng cũng cần có sự chú ý khi mặc bộ đồ này

• Thân hình gầy và cao thì mặc áo kẻ ngang
  • Thân hình béo và lùn thì nên mặc áo kẻ sọc
  • Không nên chọn áo thun có cả kẻ ngang và kẻ dọc, vì như thế sẽ khiến cho người nhìn thấy rối mắt và không có tính thẩm mỹ.

Áo tanktop với quần short hoặc quần tây dài sẽ là một set đồ khá hiện đại, trẻ trung so với phong cách thời trang hiện nay. Không những vậy, còn tạo nên sự chững chạc cho anh em nam giới.

Mình có một vài lưu ý khi kết hợp đồ đi du lịch Vũng Tàu dành cho các bạn nhé, đặc biệt là về thời tiết:

• Vũng Tàu có khí hậu nóng, vì thế bạn cần chuẩn bị áo khoác mỏng hoặc bôi kem chống nắng để da tránh bị lão hóa và sạm đen
  • Mang thêm một vài phụ kiện như túi xách, mũi lưỡi trai, mũ rộng vành, kính râm, tông lào…
  • Không dùng nhiều trang phục bó sát hoặc quá mỏng, vì sẽ dễ bị lộ hoặc xảy ra sơ suất và trở nên kém duyên ở chỗ đông người.

Một số bạn hỏi mình tìm hiểu thông tin du lịch Vũng Tàu ở đâu thì Tại đây nhé!

Như vậy là bạn đã biết câu trả lời cho đi Vũng Tàu nên mặc gì chưa? Chúc bạn sẽ biết cách lựa chọn sao cho chuyến đi của mình thoải mái, hợp lý và mang vẻ đẹp riêng của bản thân. Chúc bạn có một chuyến đi vui vẻ, thú vị và nhiều trải nghiệm ở thành phố xinh đẹp này.