Chuyện Ngố săn vé máy bay giá rẻ đi du lịch - Phần 2

Sau khi vé máy bay của nhỏ bạn bị hủy do chưa thanh toán. Thế là chỉ có mình có vé.

Tối về suy nghĩ nhiều lắm :-?:-?….. Giờ không biết có nên đi không hay bỏ nhỉ? Mất 750k cũng tiếc lắm chứ. Công sức mình chuẩn bị bao lâu rồi. Đành chịu thôi chứ sao.:(:(

Sáng sau vừa online Yahoo………. Ê vậy mày có đi không? ?????????????? Đi 1 mình thì buồn lắm đó. Cười Hí hí hí ………….Vì nó vẫn nghĩ vé nó bị hủy là lỗi do hãng chứ chưa biết lỗi do :)):))

Trời tao đi mình ah?? Không đi đâu???????????? ai mà dám, chưa ra đó bao giờ híc híc …………………..sợ lắm. Nó nói……….. Thôi quyết định không đi nữa nhé. Để dịp khác canh vé giá rẻ rồi 2 đứa đi nha. Cũng còn nhiều cơ hội mà;);)

Tối thứ 6….. Trời có đi không nhỉ? Giờ sao ta????? Mình chưa được đi máy bay bao giờ cũng muốn thử cảm giác 1 lần coi sao? Đi 1 mình thì mình không dám? Mà tới 1 nơi được gọi là Đảo Ngọc là tận hưởng 1 mình thì còn gì là vui vẻ và hứng thú nữa. Người yêu thì có…:|:|………… nhưng giờ nó đang ở cạnh con khác vì đã là dĩ vãng cả rồi, rủ ai đi cùng được nhỉ? Mấy đứa bạn đại học ư????, nhóm mình có 7 đứa còn gọi là ĐBT thì hết 2 đứa có chồng những đứa có chồng thì biết rồi đó……….. keo nặng kẹo…….. vì nó còn phải lo cho cái gia đình nhỏ của nó nữa chứ với làm gì mà có thời gian, 1 đứa thì vừa cưới, 2 đứa kia thì cũng chuẩn bị nó làm gì nó đi với lại đang giai đoạn gấp rút nó không tìm cách tiết giảm chi phí thì thôi chứ ai nó đi với mình. Mà nó có đi thì cũng đi với chồng sắp cưới của nó chứ. Còn nhỏ kia thì vé bị hủy do mình rồi còn gì. Nói nó đặt vé lại mỗi đứa chịu một nửa nhưng nó cũng đâu có khùng vì vé đặt bây giờ lên tới 2 triệu khứ hồi rồi. Trong khi, hôm thứ 4 nó nói mình hay dời ngày bay đi vì nó mắc kẹt phải nộp hồ sơ visa đi Châu Âu công tác vào tháng 10 tới thêm nữa nó muốn đi du lich châu âu hơn đâu có muốn tốn chi phí cho việc này nếu còn vé rẻ cũ còn có thể đi chứ giờ thì ........... Hu hu. ………….Không lẽ lại rủ mấy đứa bạn hồi cấp 3, con gái nó cũng có chồng hết rồi đâu có rảnh rang như mình, còn mấy thằng bạn chưa vợ thôi ah. Mà gấp rút thế sao mà nó đi được cũng phải sắp xếp công việc rồi xin nghỉ phép nữa chứ. Nhưng nó đi được rồi không lẽ 2 đứa ngủ 1 phòng. Rồi sao ???? Ec ec ec Làm thế nào đây nhỉ? Có đi hay không? Đi…. Không đi ….. Đi …………Không đi……………Đi …………Thôi không nghĩ nữa….buồn ngủ quá! đi ngủ đây. Híc Híc… Để mai tính.

Sáng thứ 7………… tâm trạng buồn hiu vì………… 2 đứa online chẳng thèm nói năng gì với nhau……….. Buồn………..:(:(

Biết là không được nhưng mình cố gắng đề nghị hay đặt vé lại cho mày rồi tao với mày đi. Được không ??????????????:((:((:((

Ôi không được rồi……………. Bữa mày nói cancel nên tao hẹn gặp khách vào sáng thứ 2 rồi……….. Thì mày hẹn lại chiều t2 đi. Đặt chuyến sớm cho mày về trước………….. Mà không được…. Hôm đó có sếp lớn mà, sao hẹn lại được. ………….. Híc híc thế hả? Buồn zậy?????????

12h trưa ………..tới giờ nghỉ rùi. Theo kế hoạch là mình sẽ chạy qua nhà nó rùi 2 đứa ra sân bay.

BUZZ!!! …….BUZZ!!!…… BUZZ!!!
…Ê nhỏ có đó không?? …Thôi về nhà đi. Để dịp khác tao với mày cùng đi. ………… Uhm thì để dịp khác chứ sao giờ??? Uhm thôi tao cũng về đây? Bye nhé

Trên đường về lòng buồn rười rười…:(:( Tiếc tiền thì ít mà buồn vì công sức chuẩn bị bao lâu nay chỉ để cho chuyến đi này bao nhiêu háo hức cuối cùng chuyến đi của mình là thế này sao?? Híc híc

Về tới nhà 1h30 chiều….đã thấy bà chị dâu ở nhà rồi. Nhà còn gì ăn không đói quá ah??? Chưa ăn cơm nữa híc?

Ơ………. ơ …… sao không chuẩn bị đi Phú Quốc mà còn ăn với uống sắp tới giờ bay rồi. Bà chị dâu hỏi vì không biết chuyến bay bị trễ và chỉ còn 1 vé lúc trước là 3h30

Tớ không đi nữa. Chán rồi. Ơ ……ơ ………con này……….. đi chơi mà lại chán. :o[-([-((Tớ - cậu, Bà – tui: Cách xưng hô của chị dâu – em chồng của nhà mình đó hi…hihi….)

Mình múc 1 bát thật to ……….. ăn ngấu nghiến để đi ngủ 1 giấc vì hôm qua thức khuya trằn trọc không ngủ được vì Tiếc ……………. Híc híc ………:o)…..

Ăn cơm xong là 2h30………. Tớ ngủ tí khoảng 4h gọi tớ dậy để đi bơi nhé. Mình nghĩ không đi lặn ngắm san hô ở Phú Quốc được thì đi bơi cho đỡ buồn thỏa cơn thèm tắm biển.

Đang nằm riu riu………….. Mình bật người ngồi dậy…. Không lẽ mình lại ở nhà. Cứ thử đi 1 mình tự khám phá coi sao? Mình đọc cuốn sách Xách ba lô lên và đi của Huyền Chíp mình đã từng rất thích được như bé ấy còn gì? Bé đó còn đi cả Châu Phi lao vào rừng sâu khám phá những bộ tộc mà cả thế giới cũng biết rất ít về họ, có khi còn chưa có mặt trên bản đồ thế giới làm gì có nhiều thông tin để tra với cả hỏi mà cũng chỉ có 1 mình, còn mình đi có Phú Quốc ngay đây mà lại sợ sao? Nó cũng chỉ ở Việt Nam này thôi mà, cùng lắm là bị lặc hay bị chặt chép chút đỉnh, nhưng an ninh cũng tốt mà, thấy mấy người Tây ba lô cũng tự phượt đầy ra đấy trong khi nó còn không biết tiếng Việt còn mình cái gì cũng biết hơn nó mà lại sợ sao? Không biết đường thì hỏi? không thì cầm sẵn bản, không nữa thì tra Google. Ở đó cũng có Wifi mà còn không thì mở 3G lên coi. Không sao đâu.

Mình liền gọi điện cho khách sạn mà lúc trước 2 đứa dự định ở….. Alo…………….Chị ơi cho em đặt phòng tối nay còn không ah?????????????? Chị định lấy mầy phòng ?? ???????????? Dạ 1 chị ah. ……Mình còn phòng đơn không chị…….Dạ không chị nhé………….Còn 1 phòng đôi duy nhất chi ah…………Chị có đặt luôn không ah????????? Ok chị??????? Ah………….. mà bên mình có đón sân bay không ah? Dạ có nhưng hôm nay xe bên em kẹt nên không đi đón được chị nhé…… Ẹc ẹc. Chị bắt taxi từ đó về khách sạn bên em chỉ mất khoảng 200k thôi ah………… Vậy ah ??????? Thế mình tự bắt taxi về cũng được ah. Cảm ơn chị nhiều nhé.

Đã 3h30 rồi sao?????? :o:o5h20 là bay rồi…………. Mình phóng vội lên gác xách ba lô đã được chuẩn bị kỹ càng cả tuần trước rồi. Ối….. Ối……………. trời đang chuyển mưa rồi…….. Thế mày quyết định đi hả???????? Uhm tớ đi……….. 1 mình tớ cũng đi. Bà chở tớ ra sân bay nhé……………. Uhm……………. chở thì chở………….. mà mày đi 1 mình sao??????????? Bà chị dâu có vẻ ngạc nhiên…………. Uhm…………. thì 1 mình chứ sao ??????????????????. Có ổn không vậy??????????? Không sao bà cứ chở tớ ra sân bay là được. Nhanh lên không có không kip. Bà thấy mình có vẻ quyết tâm nên không hỏi thêm gì nữa. Uhm thì đi………… Bà ấy khệ nệ di chuyển tấm thân hời phì…………đi lấy nón, áo để chở mình đi do có bầu nên tướng tá có vẻ hơi phát………… hi….. hi :Embarrassment::Embarrassment:

2 chị em leo lên xe, mình ngồi đăng sau để tận hưởng cảm KHOÁI vì có người cầm lái… hì hì …………..vì đi đâu mình cũng phải tự chạy xe rất ít khi có người xế như thế đang đi giữa đường trời đổ cơn giông bão………….

Trời ơi ! bà nhìn kìa, trời y như muốn sập xuống zậy vậy đó. Cơn gì mà ghê quá! !

Bà chạy nhanh lên không có 2 chị em ướt hết đó. Xe có áo mưa, nhưng áo mưa có 1 người mang ah. Hu hu. Không biết có phải có điềm gì như nhỏ bạn nói hôm mà mình báo cho nó vé bị hủy không nhỉ? Lòng cũng thấy hơi bất an……….Trong đầu loáng thoáng suy nghĩ điều không may không lẽ lại như MH370 hay MH17 sao ???????????? :-$:-$ Ẹc ẹc ẹc ……………..Ôi không có đâu……. Tự an ủi mình, chắc chỉ là sự trùng hợp thôi, không có gì đâu. Nhưng vẫn lẩm bẩm cầu nguyên, híc híc hôm nay là lần đầu con đi máy bay, con quyết tâm lắm rồi, con phải đi cho bằng được nên xin cho con được mọi chuyện bình an và suôn sẻ nhé. Lạy trời!!!!

Gần tới sân bay rồi, ah…………..mưa………. mưa………..rồi, kiểu này chắc 2 chị em ướt hết quá. Dừng lại mang áo mưa đi……….. Uhm………… Nhưng có 1 cái ah………..Không sao đâu bà mang đi……………. lo cho bầu thôi …………..tui thì không sao rồi. Nhanh lên….. nhanh lên……………Thôi gần tới rồi để tao chở mày vào tới rồi mang quay về luôn…………… Uhm thế chạy nhanh lên ……………….. Uhm. Nhưng biết đấy bầu mà nhanh thì nhanh cũng phải lo cho con chứ………… chỉ nhanh hơn chạy bộ tí ah……:p:p…. Hihi. Đang lúc gấp rút thế mà bà ấy chạy thế thì còn gì nóng ruột bằng…….. Bà chạy kiểu này để tui xuống chạy bộ có khi còn nhanh hơn đó bà……….:D:D:D

Bà ghé đó đi……………….. chỗ chú bảo vệ có cái dù đó. Mình trú đã. Mình nhìn từ xa cũng thấy nhóc người chen lấn nhau đứng vào đó rồi. Nhưng nhắm còn đủ 2 chỗ cho 2 chị em. Vừa tới thì trời tự nhiên …………………. Ào………. Ào ……………. Ào. Chỉ kịp dựng chân chống xe vào chạy vào nấp trong cái dù của chú bảo vệ. Ôi may quá không thì ướt như chuột luột…………… Không biết hôm nay bị gì mà trời mưa dữ vậy nè. Giờ sao mà vào trong được đây ta. Đã không có áo mưa cũng chẳng có dù, xe máy thì bảo vệ không cho chạy vào, chỉ tới đây thôi. Mà còn cả quảng đường xa nữa mới vào được chỗ check in chứ.

Mấy giờ rồi bà??????????? 4h30 rồi. Ah gì mà ghê thế? Nhớ lại bên hãng báo mình phải ra trước 2h để làm thủ tục. Ôi không biết có bị đu cánh máy bay do tới trễ không nhỉ? Hay lại phải xách vali quay về nhỉ????? Trời thì càng ngày cành mưa lớn cứ như là có bao nhiêu nước là muốn trút hết trong hôm nay vậy đó. Sợ kinh…………. Nhìn trời tình hình này là còn lâu mới tạnh nè. Loáng thoáng trong đầu suy nghĩ có khi nào ông trời không muốn cho mình đi không nhỉ? Hay là có điềm thật? ???????????????????? Thôi hay quay về cho rồi…. Nhưng tới đây rồi không lẽ lại đi về. Đã quyết thì không thay đổi nữa…. Đi ……….. Đi….. Đi

……….Bà……… Bà mang áo mưa vào trước đi cho đỡ lạnh. Giọng lập cập……… Đứng đây trú khi nào hết mưa thì về nha. Để tui coi có ai đi vào trong tui xin đi ké. Đang đảo mắt nhìn quanh thì nghe giọng bà chị dâu

Ah…. Kìa có anh kia đang vào đó hay sao đó. Gọi hỏi thử đi để đi ké. Quay qua thấy 1 anh cao, to, ……… cũng hơi đẹp trai …hihii :x:x:x đang đi hướng thẳng vào phía trong sân bay trên đầu có che 1 chiếc áo mưa……….. bự……. đủ để mình đi ké. Mình nhanh nhảu……….. Anh …….. Anh cho em hỏi anh vào trong check in đúng không? Uhm……….. Anh cho em đi ké với nhé…Em không có áo mưa……..Anh chàng đẹp trai trả …………Ok. /:)/:)Cười thầm trong bụng hí hí. Mừng quá cuối cùng cũng có người cho mình đi nhờ.

Tui đi đây…. Bye…………=;…… bà nhé. Tới nơi tui alo cho. Đứng đó đợi hết mưa rồi về, đi cẩn thận đó nha………. Uhm ………….. Bye ………… Tơi nơi alo tao nha.

Hên quá cuối cùng cũng tới nơi…. Nhưng ướt hết giỏ quần áo rùi. Híc híc. Cảm ơn anh nhiều vì đã cho em đi nhờ nha. Nhìn đồng hồ báo 4h45. Oh……. oh …… phải nhanh lên thôi.

Vẫn còn kịp………. thở phào nhẹ nhõm…..