Còn mấy tháng nữa là tới mùa hè rồi, một mùa hè nóng bức dữ giỏi vậy mùa hè nóng bức này bạn Đã có kế hoạch nào đi chơi xa cùng với gia đình hoặc bạn bè hay chưa? Nếu chưa thì tôi nghĩ rằng bạn nên lập ra kế hoạch từ bây giờ đi nhé vì không còn bao lâu nữa mùa hè sẽ đến và tôi chắc rằng bạn sẽ có những chuyến đi tuyệt vời trong mùa hè này và trải nghiệm một mùa hè đầy vui vẻ và thích thú. Tôi có thể gợi ý cho bạn những Địa điểm vui chơi để bạn có thể tham khảo và đến cùng với gia đình hoặc bạn bè và người thân nhé. Ở đất nước Việt Nam chúng ta có rất nhiều địa điểm đẹp và phong phú, cũng có thể những địa điểm đó nhiều người chưa biết đến và chưa từng đến bao giờ, nhưng một khi đã đến rồi thì chắc hẳn bạn sẽ không bao giờ quên những vùng đất mới đó và để lại ấn tượng sâu trong lòng của bạn và bạn sẽ muốn đi đến đó lại một lần nữa để trải nghiệm và vui chơi.

Bạn có thể đến Đảo Phú Quốc để vui chơi vì đây là một hòn đảo xinh đẹp, bầu trời trong xanh và vùng biển sạch đẹp, cảnh quan thiên nhiên phong phú sẽ luôn chờ đón bạn đến để tận hưởng một ngày hè thật thoải mái nhất nhé. Ngoài ra bạn cũng có thể đến Nha Trang, Đà Lạt, Vũng Tàu, Đà Nẵng, Rạch Giá, Phan Thiết.... Những địa điểm này sẽ rất thích hợp với những bạn đi chơi xa cùng gia đình hoặc bạn bè trong dịp hè sắp tới đây, và đây là một số kinh nghiệm đi chơi xa mà tôi muốn chia sẻ với các bạn để cùng biết và có thêm nhiều kinh nghiệm để chuyến đi của mình thêm phần vui vẻ nhé. Đầu tiên là bạn sẽ phải lựa ngày và địa điểm để đi đến đó hãy lựa vào một ngày đẹp trời để đi để trò chuyện với các bạn được thoải mái hơn, nếu đi xa thì chúng ta phải đi sáng sớm nếu có thể thì bạn sẽ đặt vé máy bay từ lúc 06.00 sáng để khi máy bay đến nơi thì cũng có thể chúng ta còn thời gian đi đâu đó để tận hưởng bầu không khí của địa điểm du lịch, chứ đừng nên đi chiều hoặc đi tối thì sẽ không còn vui nữa và như thế sẽ không có nhiều thời gian để cho bạn đi vui chơi nhiều nữa.

Thứ hai, là bạn phải lựa cho mình một khách sạn thật tốt, gần trung tâm thì càng tốt hơn chứ đừng nghe theo những lời giới thiệu của những người mà mình không quen biết vội đặt khách sạn mà không gõ nguồn gốc địa điểm rất là nguy hiểm nhé, vì hiện nay có rất nhiều người lừa đảo khách du lịch để đe dọa và cướp tiền hiện nay đã có rất nhiều những vụ án liên quan đến lừa đặt khách sạn.

Thứ ba, khi vào khách sạn hay chỗ nào đó để nghỉ ngơi thì bạn phải kiểm tra kỹ lưỡng căn phòng của mình bằng việc gõ cửa ba cái trước khi vào, xả hết nước trong bồn tắm và sau đó tắt hết đèn đóng cửa sổ và bật cam điện thoại lên để check xem căn phòng mình có đặt camera quay lén hay không. Tuy hơi mất thời gian một xíu nhưng dù đi chơi thì an toàn vẫn là trên hết.

Thứ tư, nếu bạn đi chơi Đà Lạt có ra chợ đêm hay những chỗ mua sắm trước khi mua bạn nên trả giá trước, vì những nơi đó sẽ bán giá gấp 3-4 lần so với giá gốc, không thì bạn có thể vào siêu thị để mua chứ đừng mua ở ngoài vừa mất tiền mà món đồ thì chẳng có gì đặc sắc cả.

Cuối cùng, lên mạng để tìm kiếm những chỗ vui chơi lành mạnh và những địa điểm đang nổi ở khu du lịch đó, tìm hiểu kỹ hãy đến chứ Đừng vội vàng có khiến bạn rất dễ chán đấy nhé. Nếu bạn đi cùng với gia đình hãy nên lựa chọn những điểm vui chơi thích hợp, còn đi cùng bạn bè thì có thể đi đến những nơi in sống ảo thì sẽ vui hơn. Đây là kinh nghiệm của mình còn những bạn nào có kinh nghiệm khác thì hãy chia sẽ cho mọi người cùng biết nhé