Ngày 19/1/2021 mình có đặt phòng trên Agoda cho 3 người tại khách sạn Hanoi Marvellous Hotel&Spa (55 Đường Thành) vào ngày 15-18/02/2021 . Số điện thoại khách sạn: (84-24)3266 9240
Ngày 07/02/2021, vì dịch Covid bùng phát tại Hà Nội vì để đảm bảo cho mẹ mình đã 71 tuổi và con mình 12 tuổi an toàn nên mình có liên lạc với khách sạn là cho mình được hoàn lại tiền phòng, khách sạn có thể trừ 1tr tiền phòng trên số tiền mình đã trả cho 3 ngày nghỉ trên. Tuy nhiên, khách sạn không đồng ý và đưa ra giải pháp là mình phải dời ngày du lịch hoặc mất hết tiền vì booking không hoàn hủy nên mình buộc lòng đóng thêm 688k cho 4 ngày đặt phòng theo đề nghị của khách sạn, chuyển sang ngày 26/8-29/8 và khách sạn có biên nhận đã nhận tiền đặt phòng của mình. Tuy nhiên, tại thời điểm này ngày 26/6-29/8, Sài Gòn vẫn giãn cách theo chỉ thị 16, tất cả các chuyến bay nội địa đều bị huỷ. Hà Nội cũng đang thực hiện giãn cách nên tất cả khách sạn đều đóng cửa. Ngày 19/8/2021mình có mail cho khách sạn là Sài Gòn và Hà Nội đều giản cách và yêu cầu khách sạn hoàn tiền phòng vì khách sạn đã đóng cửa không thể phục vụ nhưng khách sạn không đồng ý huỷ và đòi mình tiếp tục dời ngày du lịch tiếp đến tháng 11/2021. Mình thấy việc này khách sạn chủ ý muốn lấy tiền phòng của khách vì mình có ghi trong nội dung mail là Sài Gòn tình hình kinh tế khó khăn, khách không có khả năng du lịch vào tháng như yêu cầu của khách sạn nhưng khách sạn vẫn bảo lưu ý kiến của mình. Mình thấy trong thời điểm này, vé máy bay mình đặt đi Hà Nội dù giá vé là không hoàn huỷ nhưng hiện nay bị huỷ do dịch Covid thì hãng bay vẫn bồi hoàn cho mình. Mình đang ở Sài Gòn. Mong các bạn chia sẻ và giúp mình lấy lại tiền phòng đã đặt từ khách sạn trên  . Mình xin cám ơn!