Em mới đi Vũng Tàu về hôm qua mà bức xúc với kiểu cách làm ăn của khách sạn Xuân Trường quá nên lên viết topic này cho các mẹ tránh xa.

Chả là em và ông xã ham hố vụ lễ hội ẩm thực ở Vũng Tàu nên cuối tuần vừa rồi cũng đu xuống Vũng Tàu. Thế mà lễ hội đông khách quá nên các khách sạn lớn hay có tiếng đều kín phòng hết, tìm mãi xuống khách sạn 1 sao, may quá khách sạn Xuân Trường còn chỗ, nên ông xã book phòng. Mà giá nó ko rẻ đâu ạ, 900k/ 1 phòng 2 người. Coi như đắt gấp đôi ngày bình thường vì nó là nhà nghỉ bình thường thôi; nhưng mà em và ông xã đều nói là đi đúng dịp lễ hội nên có phòng là may rồi. Thế là cũng đặt phòng, cho tên, số điện thoại đàng hoàng, cái bà tiếp tân còn hứa ngày mai sẽ gọi lại cho ông xã em để hỏi xem mấy giờ đến Vũng Tàu để họ chuẩn bị phòng.

Vợ chồng em cũng thở phào nhẹ nhõm vụ đặt phòng và hí hửng lên đường đến Vũng Tàu.

Đến thành phố Vũng Tàu, chồng em gọi cho Xuân Trường nói họ chuẩn bị phòng vì bọn em đến rồi. Thế mà cái cô tiếp tân cứ hỏi đi hỏi lại tên và số điện thoại của chồng em, sau đó thì nói để kiểm tra lại. Chốc nữa cái cô hôm qua nhận điện thoại đặt phòng của chồng em gọi lại, nói là hôm qua anh gọi lại kêu là huỷ đặt phòng rồi mà. Vợ chồng em tá hoả nói ai huỷ mà huỷ. Rồi nó còn lèo nhèo nói là chính từ số máy của chồng em gọi kêu nó huỷ. Chồng em tức quá ko thèm đôi co với nó nữa mà chỉ nói với nó là làm ăn thế thì đừng mong có khách.

Trời Vũng Tàu thì mưa, vợ chồng em thì mệt mà phải chạy quanh thành phố để kiếm khách sạn. May sao sau đó thì tìm được chỗ Đồi Sứ đường Trần Phú cho thuê phòng dạng biệt thự trên đồi, phòng rất đẹp, sang trọng, mà giá cũng 1tr thôi. Coi như trong cái xui có cái may nhưng mà vẫn ấm ức cái vụ kia lắm.

Khách sạn Xuân Trường nằm ở 121 Thùy Vân, ở bãi sau. Nó làm ăn láo lếu quá thể. Các mẹ nếu gia đình có du lịch Vũng Tàu thì nhớ tránh xa khách sạn này nhé, ko thì buổi đi chơi của mình lại thành ức chế ạ. Hic hic.