Mình là người có đường ruột khá kém nên mình rất hay mắc các bệnh liên quan về đường tiêu hoá nó khiến mình thực sự rất khó chịu. Vì bệnh tiêu chảy đi kèm với rất nhiều triệu chứng như nôn mửa , co thắt dạ dày, ....nó khiến mình gặp biết bao phiền toái. Mình từng chủ quan với bệnh nhưng một lần do đọc được một bài báo là bệnh tiêu chảy nếu không được xử lý kịp thời có thể gây nguy hiểm đến tính mạng nên mình cũng đặc biệt chú trọng đến bệnh tình hơn rất nhiều. Mình đã được chỉ cho vài mẹo trị tiêu chảy tại nhà như sau.

Có vài người bảo mình lên sử dụng đến thuốc Tây y nếu thế thì mình lên đi khám trực tiếp bác sĩ để biết rõ bệnh tình và được kê thuốc biết liều lượng dùng , cách dùng để tránh các tác dụng phụ không may bị phải. Có chị làm cùng công ty bảo với mình là có thể trị tiêu chảy bằng nước gạo rang. Nước gạo rang có tác dụng chống mất nước và mất chất điện giải hơn thế nữa còn giải độc , làm mát gan. Nước gạo không chỉ có một vài tác dụng như vậy nó còn có nhiều tác dụng hơn thế nữa qua nhiều lần sử dụng mình còn cảm giác được có vẻ như nước gạo còn giúp mình giảm cân . Mình cảm thấy người nhỏ gọn hơn nhưng không hề cảm thấy mệt mỏi. Lấy gạo tầm một bát con rang đến khi vàng xong cho nước vào tầm 2 lít xong đun sôi vặn gas nhỏ ninh cho đến khi gạo mềm các bạn có thể cho thêm sữa tươi vào khuấy đều . Rồi gạn lấy sữa gạo để sử dụng. Các bạn có thể áp dụng cách đơn giản trên nha vì nước gạo không chỉ có mỗi tác dụng trị bệnh mà còn là loại nước giải khát khá dễ uống mà ai cũng có thể dùng.