Chào các mẹ thông thái

Bé con nhà mình khi sinh ra thì da bé hoàn toàn bình thường được khoảng 3 tháng mình phát hiện má bé có một vết màu cafe sữa to bằng miệng các chén con, vài ngày sau thì thấy khắp cổ, trán, vai , 2/3 lưng, 2/3 bụng, 1 cách tay đều có màu cafe sữa như vậy. Minh đã cho bé đi khám ở bệnh viện da liễu Bạch Mai, Nguyễn Khuyến, và viện 108 thì các bác sỹ đều bảo là bé bị rối loạn sắc tố da. Tạm thời không điều trị gì cả khi nào lớn thì đi chiếu laze. Bây giờ bé đã được 2.5 tuổi, minh có cho bé đến khoa laze của viện da liễu Bạch Mai để khám lại. Bác sỹ bảo phải đến khi bé 17 hay 18 tuổi thì mới chiếu được vì đau và rát mà. Mình có hỏi chi phí thì các bác sỹ bảo bây giờ là 200.000đ/1cm/1lần và điều trị ít nhất 10 lần mới khỏi. Với mức độ bị nhiều như con gái mình mà tới năm 17 tuổi thì không biết bao nhiêu tiền. Nhưng mình sợ nhất khi bé bắt đầu đi học các bạn trêu bé sẽ mặc cảm, thu mình ảnh hưởng đến tâm lý. Mình không biết phải làm gì bây giờ. Rất mong được các mẹ giúp đỡ. Cảm ơn các mẹ nhiều.