Em chán đời quá các mẹ ạ, cháu nhà em lúc sinh nặng 3.3 kg, tháng 1 tăng 0.65 kg, tháng thứ 2 tăng 0.65 kg, tháng thứ 3 tăng được 0.6 kg. Đến thời điểm hiện tại tròn 3 tháng nặng 5.2 kg. Cách đây 5 hôm cháu đi tiêm vaxim tổng hợp sau đó cháu biếng ăn 2 ngày, phân cháu vẫn bình thường, sau khoảng 4 ngày khi tiêm vaxim cũng là lúc hộp sữa Similac cháu đang uống hết, nhà mới đổi sang sửa Nan vì bảo sửa Similac không thấy có đăng ký tại Việt Nam. Điều đáng buồn là lúc chiều cho cháu uống hộp sữa Nan mới thì đến tối phân cháu có mầu hơi xẫm khác mầu vàng hàng ngày và có mùi thối khắm, trong phân có 1 dải đo đỏ dài khoảng 1,5 cm rộng khoản 0.5 cm, lúc đó em đoán đường ruột cháu nhà em có vấn đề. Từ lúc đó cháu đi ngoài rất nhiều, mỗi ngày khoảng 6 -7 lần, phân của cháu mầu đậm có mùi thối và thỉnh thoảng có dải dịch nhầy. Gia đình em đã đưa phân của cháu xét nghiệm thì bệnh viện báo cháu bị nhiễm khuẩn đường tiêu hoá và phải dùng đơn thuốc gồm: Lactomin plus, Neopeptin, Septrin. Bây giờ cháu đã uống thuốc được 2 ngày mà chẳng thấy đỡ gì cả, gia đình em rất căng thẳng và lo lắng. Không biết có anh chị nào có kinh nghiệm thì giúp em với. Bây giờ cháu nhà em l ại bú Enfalac nhưng vẫn chưa yên tâm, định chuy ển sang sữa Hipp không biết ch ất lượng thế nào, các mẹ biết loại sữa nào tốt thì tư vấn cho em v ới.

Em vừa uống thử sữa Nan kiểm tra xem tối nay bụng có vấn đề gì không, nhà em chăm sóc cháu rất cẩn thận, hiện nay vẫn chưa xác định được nguồn bệnh từ đâu. Vừa rồi đọc topic Sữa NAN (Nestlé) có mùi tanh như cá !!! tại http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=16200 mà em lại càng thêm hoảng!!!

Buồn quá!!! con em đã còi rồi còn nhiễm khuẩn đường tiêu hoá