Khi con em được 5 tháng bác sỹ Viện Nhi Trung Ương đã chuẩn đoán con em bị vẹo cổ do còi xương và chỉ định cháu tập vật lý trị liệu. Hàng ngày em có thuê 2 người về nhà tập VLTL cho con nhưng suốt 1 năm trời vẫn không khỏi, lúc đấy em chán nản và thương con quá vì chẳng hiểu sao mẹ khỏe mạnh mà đẻ con ra lại bị tật làm khổ con quá. Đến khi cháu được 13 tháng em cho cháu đi khám mắt vì biểu hiện mắt của cháu bị lác nhưng những người tập VLTL bảo là do cháu bị vẹo cổ nên mới bị lác, em cũng lưỡng lự mãi vì lúc cháu được 4 tháng em cũng đã cho đi khám dị tật nhưng bác sỹ Viện Mắt soi đáy mắt bảo cháu không bị dị tật gì. Nhưng rồi bà ngoại cháu cứ giục em bắt phải đưa con đi chữa mắt xem nó bị làm sao. Hôm đấy nhờ trời thương con em nên cho em gặp được bác sỹ Đỗ Quang Ngọc là bác sỹ khoa Nhi bệnh viện Mắt TW, hôm đó khi bác nhìn thấy con em vẹo cổ sang pải đã biết ngay bệnh của cháu và cho xem rất nhiều trường hợp giống con em bị vẹo cổ và đã đi phẫu thuật cắt dây chằng ở Bệnh viện Nhi TW mà vẫn bị vẹo cổ rồi khi đi chữa mắt thì sau khi được bác sỹ Ngọc phẫu thuật mổ mắt bây giờ đã trở lại bình thường. Bác sỹ cũng đã khám và kết luận con em cũng nằm trong trường hợp đó và chỉ định phải phẫu thuật mắt. Ngày 3/6 con em phẫu thuật 2 mắt và bây giờ sau hơn 1 tháng cháu đã thẳng cổ lại bình thường, gia đình em quá sung sướng cứ ngỡ là đang mơ không tin vào điều kỳ diệu đã đến với con em. Hôm con em mổ cũng có 3 cháu trường hợp giống y hệt nhau mổ cùng và sau 1 tuần khám lại các mẹ gặp nhau cùng thốt lên : "Kỳ diệu quá". Khi con em khỏi bệnh em đã hứa sẽ cố gắng up lên mạng để chia sẻ với các bà mẹ có con giống con em không pải đau khổ về tinh thần, tốn kém về vật chất và các bé cũng không pải chịu đau đớn lâu như con em!!!