Các mẹ ơi! Hôm qua mới đưa bé Bi vào Bệnh viện Nhi Đồng 1 khám bệnh. Vào đây mới thật quá ngỡ ngàng. Sao mà nhiểu trẻ con mắc bệnh đến thế? Sơ sơ trong lúc chờ đến lượt con khám bệnh mà có đến hàng trăm cháu cũng đang chờ như mình, rồi phòng khám đông nghẹt, người chen lấn để bốc số khám, người ngồi bế con vất vưởng chờ đến lượt khám. Tiếng khóc của các bé nhỏ đang bị bệnh lâu lâu lại thét lên, lại dịu xuống rồi lại thét lên. Có lẽ do đông người, do không khí nóng nực của phòng khám, do những cơn bệnh hoành hành bé…

Mình cũng chẳng kịp nghĩ ngợi gì thêm vì đâu đó tiếng loa gọi đến con số mình đang cầm trên tay. Hai mẹ con lật đật bé nhau vào phòng khám. Hic, lại nhiễm trùng đường hô hấp. Đến là khổ cho con của mình và cả mẹ nó nữa. Tháng nào cũng y như rằng không ho, sổ mũi thì cũng tiêu chảy, viên phế quản. Mình quá mệt mỏi và thương bé vô cùng. Nhưng cũng chẳng biết phải làm sao? Mình cũng đã tìm đủ mọi cách, tìm đủ các loại thức ăn dinh dưỡng, gõ cửa nhiều phòng khám uy tín, để cắt dứt bệnh cho con mình. Nhưng được 5 bữa nửa tháng, cháu lại tái phát. Chỉ là những bệnh mà trẻ con thường gặp như cảm sốt, ho, viêm họng… Nhưng mỗi lần bệnh cháu không ăn được khiến người cứ gầy sọp đi. Cả nhà ai cũng lo lắng. Bà nội cháu thì không vui vì nghĩ rằng mình không biết nuôi cháu (theo lý của bà thì ngày xưa tao nuôi mấy đứa con mà đứa nào cũng khỏe mạnh, có hay ốm vặt như bé Bi đâu) . Mình nghe mà tủi thân quá. Có phải mình không lo cho con đâu, đã tìm đủ cách mà con ốm vẫn ốm. Mình biết phải làm sao đây. Có biết mẹ nào đã trải qua có kinh nghiệm nuôi con hãy chỉ cho mình phải làm sao để nuôi con khỏe mạnh???

Mình cảm ơn rất nhiều!