Vợ chồng mình khó khăn lắm mới có được bé, đến nay bé đã gần 8 tháng. Khi bé được 2 tháng thì mình phát hiện trên bụng bé xuất hiện nhiều nốt đỏ và bé ngứa ngáy khó chịu lắm, đi khám da liễu thì BS bảo bé bị ghẻ. Mình thật ngạc nhiên vì bé bị như thế này và phát hiện bé bị lây từ người giúp việc (người đó sau đó đã tự xin nghỉ làm rồi). Mình xức thuốc cho bé và thực hiện vệ sinh theo chỉ dẫn của BS nhưng không đỡ (hết mụn này lại mọc mụn khác). Hai tháng sau mình đến khám ở 1 BS da liễu khác, BS cũng kết luận như vậy và cho thuốc bôi và uống. Ngày nào cũng bôi thuốc cả, có lúc thấy đỡ nhưng vẫn không hết hẳn và cứ như thế lại nổi lên mụn khác trên người và chân tay(dạng mụn nước, có khi là những nốt đỏ rất ngứa). Bé nhà mình đã liên tục xức thuốc gần 6 tháng nay. Mình biết đây là thuốc độc hại nhưng không xức không được vì bé rất ngứa ngáy khó chịu, xức thì đỡ nhưng không triệt để nên cứ phải xức hoài. Cả mình cũng bị lây từ bé. Cả hai mẹ con hôm nào cũng xức thuốc, đỡ nốt này lại mọc nốt khác. Mình thật sự quá lo lắng, buồn và sốt ruột vì xức thuốc lâu như vậy sẽ ảnh hưởng đến sk của bé. (Bé mới gần 8 tháng mà đã 6 tháng xức thuốc rồi, không nghỉ ngày nào; lo quá các mẹ ơi!). Hãy cứu con mình với, các mẹ ơi. Ai biết cách nào chữa ghẻ hay dùng thứ gì để tắm cho bé hết bệnh thì giúp mình với. Mình cám ơn các mẹ lắm lắm.