COn mình đã gần 4 tuổi nhưng ko chịu ăn gì, khả năng nhai và nuốt gần như ko có phản xạ. Lâu nay nó ko muốn ăn cháo nữa và mình cũng thấy ngán vì nấu cháo như cho trẻ sơ sinh vậy, nó ngậm chán rồi nhè bã, hoặc lầm đủ trò để ko phải ăn. Mình vô cùng áp lực vì ở lớp cháu gần như ko ăn được j, và nó cũng ko có nhi cầu ăn vặt j cả. Vài tháng nay gần như ko ăn sáng và nhịn tới khi đi học về, có hôm tối về ăn được 1 bát cháo con là may, trước khi đi ngủ đòi uống sữa. Có những lần mình bị lực từ việc con lớn mà ko có j trong bụng nên cho ăn cháo và uống sữa, và cả từ phía gia đình, nhưng điều đó càng làm mình ngày càng stress nặng. Mấy hôm nay mình cho con nhịn luôn cả sữa, nó khóc ghê lắm nhưng mình vẫn cho nhịn tới sáng, sáng dậy mè nheo cho nhịn luôn và đi học. Thực sự bây giờ mình bế tắc vì trông con quá yếu, hay ốm đau, uống thuốc suốt. Gần 4 tuổi nhưng số kg vẫn ko khác có khi còn ít hơn hồi 2 tuổi. Các mẹ có cách nào giúp mình vượt qua với. Mình chỉ cần con chịu khó nhai và nuốt là may lắm rồi: