Mình quả thật đang rất stress, bé nhà mình hiện nay sang tháng thứ 12, nhưng từ tết đến giờ, nghĩa là từ lúc 7 tháng, bé phải nằm viện Nhi 3 lần.

Lần thứ nhất bé bị đi ngoài, vào Nhi nằm 6 ngày, tạm ổn về đc 2 hôm lại vào Nhi tiếp vì lên sởi (lúc đó bé mới đc 7 tháng), lại nằm Nhi 6 ngày. Về nhà lại ho hắt hơi, xổ mũi, dai dẳng cả tháng, đỡ hơn tý, cuối tháng lại bị ốm sốt, 2 tháng liền như thế. Đến tháng vừa rồi, chiều hôm trước thấy con húng hắng ho, cũng nghĩ ho bình thường, hôm sau đi làm về đã thấy con khò khè, mời bác sĩ đến nhà thì đã bị VPQ co thắt. Đêm đó, bé ko ngủ đc vì khó thở thế là 2 vợ chồng lại vác con vào viện. Bé lại phải nằm 9 ngày tiêm kháng sinh, kháng viêm. Về nhà hôm trước hôm sau lại sốt, rồi lại đi ngoài. Giờ hết sốt lại ho, sáng nay mình thấy bé ho nặng tiếng mất rồi. Chết mất, con lại ốm, lại đi viện, lại tiêm nữa thì mình điên lên mất. Nhìn con mà mình ứa nước mắt, mình chẳng biết làm thế nào nữa, có bé nào phải đi viện nhiều thế ko?! Có phải sức đề kháng của bé quá kém ko?! Làm thế nào để giúp bé bớt ốm bây giờ. Các mẹ giúp mình với:Sick: