Các mẹ ơi, hôm nay em xin chia sẻ đến các mẹ 01 loại dung dịch nhỏ mũi rất hay, bé nhà e dùng nhiều lần rồi, e thấy tốt lắm nên hôm nay em xin chia sẻ cùng các mẹ ( em ko quảng cáo đâu nhá, e thấy tốt quá nên e reviews thui ạ )

- Bé nhà e hay bị hô hấp lắm, nhất là viêm mũi họng rồi viêm phế quản, cho con uống lắm loại thuốc quá đến mức e thuộc tuốt tuồn tuột tên thuốc luôn í, và cũng bắt buộc phải dùng kháng sinh chứ ko có cách nào khác được các mẹ ạ,nhiều khi nghĩ sốt cả ruột cả gan. Khoảng 1 năm trở lại đây ,lần nào mình cho bé đi khám mà con có đờm và mũi xanh vàng đặc là y như rằng bác sỹ kê cho em loại dung dịch muối này các mẹ ạ, Bsy hướng dẫn rất tỉ mỉ mà cũng dễ dùng lắm ạ. Nó đơn giản là 1 lọ nước muối nhỏ mũi thôi, các mẹ có thể rửa mũi cho con, hoặc nếu bé không hợp tác cho rửa mũi thì các mẹ có thể nhỏ mũi thôi cũng dc ạ, như bé nhà em mỗi lần thấy mẹ chuẩn bị rửa mũi cho là khóc ầm ĩ lên, thế nên e toàn phải hút mũi ra rồi nhỏ cái dung dịch này vào, 1 ngày nhỏ 3-4 lần cũng được ạ. Trộm vía lắm các mẹ nhé, chỉ cần chăm chỉ rửa/ nhỏ khoảng 2 ngày là mũi bé nhà e hết xanh luôn rồi chuyển sang màu trắng và vài ngày sau là hết mũi đấy ạ và đờm trong họng của bé cũng đỡ đi nhiều. Nhưng DD này mình cũng ko được lạm dụng quá đâu các mẹ ạ, chỉ khi nào con có mũi và đờm đặc thì mình hãy dùng nhé, và cũng chỉ dùng trong 1 đợt điều trị 14 ngày thôi chứ ko dùng được hằng ngày như muối sinh lý đâu ạ.Em biết là hiện tại trên thị trường có rất nhiều loại dung dịch nhỏ mũi, xịt mũi của Pháp, Úc, Anh...được rất nhiều mẹ Việt ưu chuộng, nhưng mình là người Việt, sao mình k thử dùng hàng Việt các mẹ nhờ. Mà loại này lành lắm,dùng được cho cả bé sơ sinh, người lớn dùng được, mẹ bầu cũng dùng được đấy ạ.

Dưới đây là 1 số công dụng chính của Hyabest drops ạ:

- Hyabest drops là dung dịch nhỏ mũi kết hợp Natri Hyaluronate với dung dịch muối ưu trương 3% có tác dụng chống sung huyết mũi, làm loãng dịch nhày ở mũi, giúp làm ẩm và làm sạch mũi đặc biệt trong trường hợp cảm lạnh, viêm mũi, viêm xoang và trong các trường hợp tắc nghẽn đường mũi...

- Hướng dẫn sử dụng :

. Trẻ sơ sinh : Nhỏ 1-2 giọt cho mỗi bên mũi, 2-3 lần/ngày

. Tẻ em : Nhỏ từ 1-3 giọt mỗi bên mũi, 3-4 lần/ngày

. Người lớn : nhỏ 2-4 giọt mỗi bên mũi, 3-4 lần/ngày

Các mẹ ơi, các mẹ tham khảo nhé, e up cả hình ảnh của loại này để các mẹ dễ tìm ạ

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh