Chào các mẹ. Em có một câu hỏi, vẫn là chuyện muôn thủa thôi ạ nhưng nó làm em đau đầu quá. Chả là em có đứa con 4 tuổi rồi mà hay ốm quá. Suốt từ hồi cai sữa 1 tuổi đến giờ, hầu như năm nào cũng 5-6 đợt phải uống kháng sinh. Mà càng ngày thì càng ốm dày hơn, kháng sinh dùng cũng nặng hơn. Đỉnh điểm năm 2016 vừa rồi, tháng nào cũng là 1 trận. Mà chỉ có viêm đường hô hấp, ho hen mới khổ. Người cứ gầy sọp đi, nuôi mãi không lớn lên được. EM cũng dùng đủ cách rồi, uống thuốc đông thuốc tây, thuốc bổ rồi ăn đủ thứ bổ béo mà ko ăn thua. Cứ như đặt lịch đến hẹn lại ốm,lôi nahu vào viện. Đợt rồi cho con đi khám bác sỹ Thanh - chuyên khoa tai mũi họng ở viện Tai Mũi họng trung ương, bs nói con em bị suy giảm đề kháng nghiêm trọng rồi. Nếu muốn phòng không tái mắc bệnh chỉ có cách là tăng cường đề kháng, mà phải là tăng cường đề kháng tự nhiên cơ. Chứ còn cứ ốm lại đi viện lại kháng sinh thì không biết bao giờ mới thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn này. Em cũng đang tìm hiểu thêm về trị ho bằng tằng cường sức đề kháng tự nhiên. Nhưng không nhiều thông tin lắm. Có mẹ nào trên này hiểu về nó thì cho em xin ít thông tin với. Liệu cách trị ho tốt nhất cho trẻ là tăng cường sức đề kháng tự nhiên có đúng không ạ?