Con mình da sao mà xấu quá ,cứ một nốt muỗi cắn là bị sưng lên và sau đó là bị thâm ,thâm rất là lâu lâu ơi là lâu nên bây giờ da chân hắn cứ như là "nhửng bông hoa nhỏ"ấy.Mình cũng sử dụng thuốc chống thâm của bác sỉ cho cả xức nghệ nữa nhưng tình trạng vẫn không cải thiện gì nhiều. Còn da ở những chổ như vùng cổ ,khủyu tay thì trời mát không sau chứ trời nóng có mồ hôi là mọc lên những nốt nhỏ sần sùi và thâm lại trông ghê lắm.Nhóc lại dị ứng với phấn rôm nên cũng không thể xức vì xức thì tình trạng da lại tệ hơn.Mình buồn lắm đi đâu cũng ngại ghê vì mẹ cứ bị mắng là sao để chân con ghê thế.Thật ra hai vợ chồng mình đâu muôn ở nhà chẳng bói đâu ra con muỗi "làm thuốc "nhưng ra ngoài thì biết làm thế nào.Và đặc biệt là muỗi lại thích đốt con mình cùng một chổ nhiều trẻ con nhưng muỗi lại "ưu tiên " đốt nhóc.Hè năm ngoái khi nghỉ học vào học lại ngày đầu tiên mình rớt nước mắt luôn vì khi đón con đi học ngày đầu tiên về đôi chân nhóc gần 30 mụt muổi cắn đấy sưng đỏ cả lên. Mình nghĩ khó mà tránh được muỗi cắn nhưng thâm da thì có cách nào cải thiện không các mẹ giúp mình với