Chào các mẹ!

Hôm qua mình gặp 1 tình huống thấy rất bổ ích trong việc chữa ho cho bé yêu nên hôm nay tranh thủ lúc rảnh dỗi mình post lên để các mẹ cùng tham khảo.

Chiều qua mình đi đón cháu Chuột hộ chị mình ở lớp mầm non tư thục gần nhà ở phố Hàm Tử Quan. Thấy có rất nhiều cháu bị ho, nước mũi chảy ra xanh lè, các cháu cứ sụt sịt thấy thương lắm.:Crying:

Trong khi chờ đợi. Mình thấy có 1 mẹ đang nói chuyện rất rôm rả với các mẹ khác về loại thuốc bokids nào đó, tính mình tò mò nên cũng mon men tới gần tham gia.

Thì ra là mẹ Kim Anh, mẹ của bé Maomi nhà ở phố Nguyễn khuyết đang tư vấn cho các mẹ khác về loại thực phẩm chức năng mà thành phần của nó là thảo dược.

Mẹ Kim Anh nói:

-'' Hồi cháu Mi nhà chị được 16_20 tháng tuổi cháu bị 1 trận ho gần 3 tuần, vợ chồng chị cho cháu đi khám rất nhiều nơi, ai chỉ chỗ nào hay chị cũng đưa cháu tới, uống kháng sinh nhiều quá nên cả tháng cháu ko lên được kg nào. Vô tình chồng chị lên mạng thấy quảng cáo thuốc Sarbokids, lúc đầu chị không cho cháu uống sợ thuốc linh tinh, nhưng chồng chị bảo thuốc này thành phần toàn thảo dược chắc là an toàn, vả lại cháu Mi cũng dùng nhiều loại kháng sinh rồi ko ăn thua j, nên chị cho cháu uống thử, thấy 3 hôm sau cháu đỡ hẳn, khoảng 1 tuần thì cháu khỏi, các em thử mua cho cháu dùng xem thế nào, "...

Mình nghe xong thấy ngạc nhiên quá trời. Vì số là thế này...

Hồi tháng 11/09, mình vô tình bắt gặp 1 tay đi in màu mè cái j đó, liếc trộm thấy hắn in cái gì như tờ rơi quảng cáo thực phẩm chức năng cho bé về tăng cường miễn dịch hô hấp nhưng không rõ tên chỉ đinh ninh là sabokids hay saboikids j j đó.

Thế là mình lần mò mãi mới hỏi mua được sản phẩm đó ở Láng Hạ của CTCPDP NAM HÀ, quảng cáo thấy hay quá mà nguồn gốc thảo dược nên mua 1 hộp dùng thử, vì thằng Tộ nhà mình hay ho quá.

Ai ngờ thuốc này dùng hay quá trời, lại dễ uống và dễ bảo quản nữa chứ( vì nó là dạng cốm mà). Có điều giá hơi mắc cho con dùng mà thấy cũng tốn kém, nhưng thôi cục vàng của mình cứ khỏe mạnh thì có tốn tẹo cũng chẳng sao.

Mình cho cháu uống khi trời lạnh đổi mùa thấy yên tâm lắm các mẹ à, vì thuốc này còn phòng bệnh nữa.

Thấy các mẹ ở lớp mầm non bàn tán rôm rả quá, mình cũng kể chuyện mình chữa ho cho hip bằng Sarbokids luôn để các mẹ cùng tham khảo, thuốc này có bán tại các hiệu thuốc nên cũng dễ mua. Chứ thấy bé yêu ho hoài thương lắm ý...

Có mẹ nào dùng Sarbokids cho bé rồi thì cùng tham gia chia sẻ nhé.

Mình viết hơi dài, cảm ơn các mẹ đã quan tâm theo dõi.