Xin chào các mẹ!

Mình xin giới thiệu mình là một ông bố, năm nay 28 tuổi. Nhà mình có 2 cháu, 2 cháu được 3.5 tuổi còn 1 cháu đến thời điểm này là được 14.5 tháng. Con gái đầu 3.5 tuổi của mình thì rất khỏe mạnh, ít ốm nhưng thằng thứ 2 thì ốm liên tục. Bắt đầu từ tháng thứ 4 thì cháu bị cảm cúm rồi chuyển sang ho, rồi thành viêm phổi. Và từ đó tới nay cháu phải đi viện rất nhiều lần để điều trị căn bệnh này. Mỗi lần đi viện thì cháu phải tiêm nhiều ngày hoặc phải uống nhiều loại kháng ainh mạnh kết hợp với nhau.

Thương con quá nhưng ko biết làm thế nào các mẹ ạ. Mình nghe mọi người nói là khi đã bị viêm phổi từ nhỏ thì rất hay bị đi bị lại, nhất là những lần thay đổi thời tiết hoặc khi trời lạnh. Chính vì thế nên mình mới lập topic này để hỏi mọi người xem nếu ình chuyển xon vào miền Nam, chính xác là thành phố Phan Thiết thì liệu cháu có đỡ bị viêm phổi do ảnh hưởng của thời tiết không? Mình nghe nói thời tiết ở đó mát mẻ, và ít thay đổi, cũng ít lạnh hơn ở ngoài Hà Nội. Nếu như việc thay đổi địa lý này làm cho cháu đỡ ốm bệnh thì dù có khó khăn nhưng gia đình mình cũng sẽ cố gắng đưa cháu vào đó sống vài năm cho đến khi châu cứng cáp thì mới về lại Hà Nội.

Rất mong được các mẹ, các anh chị em trong diễn đàn tư vấn thên cho mình. Mình hiện giờ đang rất bối rối.

Xin chân thành cảm ơn!