Chào các mẹ trên diễn đàn. Em có một boăn khoăn ăn ko ngon ngủ ko yên và cứ nhìn con là rớt nước mắt, các mẹ có kinh nghiệm hãy cho em biết bây giờ em phải làm gì để cứu con em với

Tình hình là con em sinh thường đúng này dự sinh nặng 3kg4 khỏe mạnh, cả thai kỳ em khám thai thường xuyên ko có bất thường gì có điều em nghén quá nên ko tẩm bổ và uống thuốc được trong 5 tháng đầu, và sau đó thì em uống thuốc đều đặn, lúc 32 tuần thì siêu âm thai bị suy dinh dưỡng nhẹ, em tăng cường ăn uống và sau đó bình thường trở lại. Con em biết lật lúc 3 tháng, hóng chuyện lúc 15 ngày, cười ra tiếng lúc 3 tháng, mãi đến 5 tháng mới lật ngược lại được, 7 tháng biết trườn và đến bây giờ 8 tháng 6 ngày vẫn chỉ có vậy, em cảm giác như cổ bé vẫn chưa thật sự cứng lắm, xốc nách bé đứng chân bé chưa trụ được vững vậy nên đặt bé đứng bám giường cứ vặt vẹo. Về nhận thức em rất lo lắng cho bé, bé chưa biết gì, chưa bập bẹ, em dạy bé rất nhiều lần cái đồng hồ mà khi hỏi bé bé ko biết, dạy bé vỗ tay cả tháng nay bé cũng chưa biết nhưng có khi tự nhiên nằm một mình thì vỗ, mẹ bảo ko làm, chưa biết theo ba và mẹ, mặc dù em nghỉ làm ở nhà chăm bé từ nhỏ đến giờ, bé còn bú mẹ nữa mà vẫn chưa nhận ra mẹ ai bế cũng dc trừ trường hợp người nào bé chưa gặp mặt bao giờ thì khóc, Hồi bé cỏn nhỏ em có thể nằm nói chuyện với bé lâu, bé nhìn vào mắt mẹ và ư a, vậy mà bây giờ nói với bé bé ko nói gì chỉ cười và một tý là quay mặt chỗ khác ko tâp trung. Đưa bé đi chơi bé có vẻ ko thích mắt cứ nhìn dáo dác ko tap trung, ai hỏi cũng ko nhìn vào mặt. chơi đồ chơi thì thấy cái gì cũng thích nhưng dc một ty là chán, bé cũng rất ngoan, em có thể bỏ bé nằm trên võng bao lâu cũng dc và thoải mái làm công việc nhà, bé tự nằm chơi một mình ko biết đòi gì hết, bé chơi một mình rất vui nói cười và đạp đùng đùng, chỉ khi nào buồn ngủ mới khóc mẹ vào dỗ ngủ nhưng khi ăn uống bé ko ăn nữa thì ko tài nào ép, bé chống cự rất quyết liệt khóc thét rất to và dai, việc gì ko vửa ý là cũng biểu hiện như vậy. Bé em bị bệnh suốt từ lúc ra tháng viêm ho hấp, viêm phế quản rồi đến đường ruột nên bé bú và ăn rất kém, em ép thì bé ói đành nhìn con khóc, một ngày cả đêm bé bú chừng 300ml ko ăn uống bất kì thứ gì vào bụng, em chưa thấy bé nào ăn uống kém như con em nên bé cũng thiếu chất triền miên nhất là can xi, bé uống canxi trường kỳ trong những ngày ko phải uống thuốc trị bệnh. Em xin hỏi các chị tình hình con em phát triển như vậy có bình thường ko? điều em lo nhất là các vấn đề về não, em có cho bế đi khám siêu am não kết quả bình thường, cho em hỏi siêu am như vậy có chính xác chưa có cần làm thêm các thứ khác ko? Con em ăn uống kém vậy bé yếu nhẹ cân có ảnh hưởng đến não bé ko. Bây giờ em phải làm gì để giúp bé. Bé có thể bị bệnh gì? Mong tin từ các mẹ vào chia sẻ với em