em là bà mẹ đơn thân em sinh bé ở tuần thứ 30, nằm lồng kính 2 ngày bé bị nhiễm trùng huyết bác sỹ kết luận khó dữ được nhưng may thay bé nằm ở viện sanh pon được các bác sỹ tận tình cứu nên bé đã sống sót,em hạnh phúc vì đã dữ được con, cho bé về nhà được 2 tháng bé bị viêm phổi em lại cho cháu ra viện điều trị, đến tháng thư 4 thì bé bị tiêu chảy cấp 20 ngày em lo quá nhưng chưa chữa khỏi tiêu chảy thì vai bé mọc khối u em cho cháu ra viện nhi khám bác sỹ kết luận cháu bi u lành tính sụn xương đòn vai trái, túm lại là u lành e đỡ lo hơn bác sỹ hẹn ngày để phẫu thuật cho bé, nhưng do phản ứng bé chậm nên bác sỹ yêu cầu em cho bé sang bên khám thần kinh kểm tra xem tn, em cho cháu sang khám thì họ yêu cầu chụp MRI, sau khi có kết quả bác sỹ kết luận bé nhà em bị teo não 2 bán cầu đại não, em nghe mà không tin được nữa vì sao số em khổ thế, con em khổ thế lúc nào cũng ở viện, bệnh này chưa hết thì lại bệnh khác,một thân một mình lo cho con,mong sao con được khỏe mạnh để em làm việc mà lo cho con, nhưng ông trời bắt tội nó cứ mặc toàn chứng bệnh khó,nhìn con em chỉ còn biết khóc thôi, bác sỹ bảo bệnh con em chỉ uống thuốc kết hợp với tập phục hồi chức năng chứ không can thiệp được, em hỏi thế bệnh của bé bị thế sau này cháu có phát triển được như đi lại nói năng không? thì bác sỹ bảo phải theo dõi có đứa thì có thể đi lại nói năng nhưng việc nhận thức thì rất ít, hàu như là phản xạ bản năng, cách tốt nhất là nói chuyện với bé nhiều tập các phản xạ cho bé,nhưng bác sỹ cũng không giải thích bệnh con em như thế sau này nó có biểu hiện thế nào, chế độ ăn uống thế nào tập luyện thế nào, mà em hỏi thì bác sỹ chỉ nói chung chung như vậy, hướng điều trị cũng chẳng có cụ thể và có cách nào chữa chạy được không thì bs cũng không nói,túm lại em hỏi bs chỉ giai thích như em đã nói ở trên, em thấy đau đớn quá chưa kịp phẫu thuật khôi u cho con thì con lại bị như thế, từ hôm cho con đi khám về tới giờ mỗi lần nhìn con là em lai khóc, thương con mà không biết làm thế nào, bác gần nhà em thì thấy hoàn cảnh của em vất vả ăn chả đủ con thì ốm đau thường xuyên nên bác ấy đi làm giấy xin cho em hộ đói nghèo để cho có bảo hiển nêu ở viện nào mà chữa chạy được bệnh đó thì mẹ con em đi cũng đỡ khổ vì có bảo hiểm, nhưng cũng không biết có xin được không, nghe mọi người nói em vào mạng tìm hiểu bẹnh của con em nhưng thay ít thông tin về benh đó quá, em muốn vào đây nhờ mọi người xem giúp em xem bệnh con em có cahcs nào chữa được không? bé là nguồn nghị lực sống duy nhất của em giờ bé như vậy em đau lòng quá, đên bây giờ là bé được 5 tháng tuổi, bé biết lẫy và cung biết chuyện nhưng bé chuyện rất ít, khi mẹ hỏi chuyển hay vỗ tay hay gọi thì chẳng thấy bé để ý đến phải rất lâu bé mới hướng mắt đến chỗ mẹ gọi hay vỗ tay,chẳng lẽ con em cứ như thế cả đời sao?có ai biết cách gì chữa được mách em với ạ,em cũng không bao giờ vào mạng viêt như này, cung chỉ để tìm cách chữa chạy cho con nên vào mạng lần mò thông tin, em viết có gì không đúng mong mọi người thông cảm giùm:((