bé nhà mình có dấu hiệu còi xương từ rất sớm . mới 7 tuần muh tóc đã rụng rất nhiều. hiện bé được 5tháng rưỡi muh chỉ được 6,7kg dài 64cm :Crying: . gần 4th rưỡi bé mới biết lẫy, giờ hơn 5 tháng muh cổ bé chưa cứng nữa. mình đã cho bé uống sterogyl và Ca nhưng bé uống được một thời gian thì thấy bé biếng ăn lắm mặc dù đã bớt rụng tóc. cả tháng 3 và tháng tư chỉ lên được 0,4kg. khi mình ngưng cho bé uống thì bé ăn được khá hơn nhưng mỗi lần cho bé ăn rất mệt. cho bé bú thì bé cứ ưỡn người ra, la um sùm , mãi mới chịu bú. mệt nhất là khi bé ngủ nhiều hôm gắt mãi mới ngủ được, ngủ một lát là lại dậy ngay. ban đêm thì đố mà mẹ ngủ ngon được với bé nên dạo này mình hay bị nhức đầu, chóng mặt do ko ngủ d8ủ giấc mà còn mắc bệnh khó ngủ nữa. bây giờ mình ko cho bé uống sterogyl nữa muh chỉ fơi nắng nhưng dạo này ít nắng wá. mình ở tỉnh nên ko cho bé đi khám bs chuyên khoa dinh dưỡng được. sau này mình mới biết là có trường hợp bé bị còi xương do kháng vitamin D.

có mẹ nào gặp trường hợp giống mình hay có thông tin về vấn đề này tư vấn giúp mình nhé.