Chào các mẹ!

Bé trai nhà em mới được 1 tháng mấy ngày tuổi. Khoảng từ nửa tháng trở lại đây, bé đi ngoài nhiều nước, có dịch nhầy, có khi em vừa thay tã xong bé lại đi tiếp ngay. 2 hôm nay, khi bé đi, em thấy ở đít bé sủi bọt, phân cũng vậy. Mỗi lần đi mà ko có tã, bé phọt phân rất mạnh, bắn xa chừng 30cm. Bé ngủ ít hơn trước, thi thoảng còn quấy đêm. Trán hơi rịn mồ hôi (nhiệt độ phòng là 27, ko biết có nóng quá không) Khi được 2 tuần tuổi, em có cho bé đi khám, bsi nói bé bị rối loạn tiêu hóa và kê đơn thuốc. Tuy nhiên tính trạng đó vẫn tiếp diễn tới nay. Em rất lo, ko biết có phải bé bị tiêu chảy không vì bé vẫn bú tốt. Khi tròn tháng, bé tăng được 1,4kg (khi sinh đc 3,2kg)

Em không kiêng được cái mồm :( Cái gì thèm là ăn. Từ bắp cải, súp lơ, tới mực nướng, piza ... Ăn uống cũng không điều độ. Sáng ngủ tới 9 - 10h mới dậy ăn (vì trông con đêm mệt quá) bữa trưa của em cũng chỉ là bún - phở vì không có người đi chợ, nấu nướng cho (chồng em chỉ ở nhà trông vợ đc 10 ngày đầu, ông bà nội bận đi làm, ông bà ngoại mất sớm nên ko có ai đỡ)

Các mẹ có kinh nghiệm rồi thì cho em lời khuyên với.

(P/S: em có post sai box thì mod thông cảm move giúp em nhé. Em cám ơn)