bé nhà em năm nay gần 6 tuổi rùi, gần như bệnh gì thì con em cũng bị rùi ạ, teo não, teo nhãn cầu mắt, sơ hóa võng mạc mắt, nhiễm trùng máu, u thượng đòn ở vai, động kinh cục bộ,chân tay miệng, kiết lỵ, sởi,viêm phổi, viêm họng cấp là thường xuyên, giờ bị ở đầu ạ, đi các viện rùi , từ viện da liễu hà đông, da liễu hà nội, khoa da liễu viện 103 cũng ko khỏi, mấy tháng nay uống uống bôi bôi mà con không khỏi em nhìn con xót lắm mà không biết làm thế nào nên lên đây nhờ các mẹ ạ,

có mẹ nào có con bị á sừng liên cầu da đầu mà khỏi rùi thì mách em với ạ --- em rất cảm ơn

ah em nói qua hiện tượng bệnh bé nhà em để các mẹ xem ạ:

trên đầu bé ban đầu nổi nốt đỏ như kiểu bị muỗi đốt ấy rất bé thôi ạ, em cũng chủ quan nên nghĩ con bị ngưa gì đó nên bôi nghệ tươi ( vì bé nhà em ưa nghệ cứ muỗi đốt là bôi nghệ khỏi ạ) , nhưng bôi mấy ngày không khỏi thấy con cứ ngưa đưa tay gãi, em ra hiệu thuốc mua thuốc bôi ngoài da bôi cho con ko khỏi, bắt đầu thấy nốt lan rộng ra, rùi mâng mủ e lo quá cho đi khám , bv da liễu hà đông kl: bị trốc bán thuốc uống bôi --------> ko khỏi

tiếp tục đi khám da liễu hà nội bs kl: viên da đầu bán thuốc uống bôi --------> ko khỏi con vẫn ngứa ngáy khó chịu, chỗ ngứa lan rộng bằng đồng xu có mâng mủ. em tiếp tục cho đi khám ở bv 103

bs viện 103 xét nghiệm ko có nấm kl : bị á sừng liên cầu da đầu bán thuốc uống và bôi , e về cho con bôi uống suốt hơn 1 tháng thì ko thấy mâng mủ nữa nhưng ko khỏi hẳn mà đầu bé vẫn ngứa ngáy, và còn mọc thêm 1 chỗ nữa như thế, bé cứ lấy tay gãi bong da ra thì chỗ đó lại đỏ lên kiểu như bị muỗi đốt ngứa đỏ lên ấy, em nhìn mà xót con quá

có bố mẹ nào có con gặp rùi mà chữa khỏi mách em với ạ,em đội ơn lắm ạ