Các mẹ ơi em tress quá, chẳng là em với mẹ chồng đang bị bất đồng ý kiến trong khoản chăm con. Cu tí nhà em được gần 3 tuổi rồi, đợt này lạnh nên bị cảm cúm, sổ mũi suốt. Bình thường ở với mẹ thì chỉ cần chớm có dấu hiệu là em đã bắt đầu nhỏ nước muối hoặc rửa mũi bằng nước muối sinh lý ấm. Sau đó cho uống thêm một loại siro cảm cúm để giảm đau và khó chịu cho con. Có lẽ nhờ thế mà ít khi con bị kéo dài lắm. Chỉ vài ngày là lại đỡ. Cách đây 1 tháng em gửi con về cho bà nội để đi làm thì gọi điện về thấy bà bảo con lại bị. Bảo bà giữ ấm cho con và cho uống thuốc thì bà cứ khăng khăng là chúng mày hơi tí là lại uống thuốc. Tao cứ ra vườn làm 1 nắm lá là hết ngay. Nghĩ gửi con về lại nói nhiều cũng chẳng hay, em cứ để bà cho uống như bà nói xem có đỡ không, biết đâu lại hợp. Ấy vậy mà một tuần liền cũng không đỡ bà cũng không nói gì với em. Hôm qua em về thấy con nặng hơn mới cho đi khám thì bác sĩ bảo,vì để lâu quá mà không điều trị nó thành mãn tính. Nếu em chậm chút nữa có khi con em còn chuyển sang viêm xoang :( Em biết lỗi cũng một phần do em nhưng vẫn hơi bực vì bà bảo cứ tin vớ vẩn. Đúng là cái gì thì gì, cứ phải làm theo khoa học chứ ko chỉ nghe người này người kia mách mà áp dụng vào con, có ngày hại con các mẹ ạ. Chữa bệnh bằng dân gian không xấu, nhưng ko nên áp dụng bừa bãi. Bài học cho em và cũng là cho tất cả các mẹ :(