Nằm vùng các group một thời gian khá lâu, mình cũng đã từng hỏi các mẹ về cách chữa nôn trớ ở trẻ sơ sinh và được mn recommend cho men vi sinh BioGaia. Đắn đo một thời gian, mình mới quyết định mua cho bé dùng. 

hình ảnh

Đợt đấy, bé nhà mình hay trớ nhưng k phun thành dòng, chỉ trớ ra cặn sữa thôi. Nhưng ngày trớ 3-4 lần, sốt ruột lắm các mẹ. Theo tư vấn, mình dùng BioGaia 5 giọt/ngày, duy trì được tầm nửa tháng thì tần suất nôn trớ giảm hẳn. Dùng đến lọ thứ 2 thì tình trạng trớ sữa k còn nữa, mừng quá trời. Đặc biệt, hiện tượng xì xoẹt cũng đỡ hẳn, bé đi 2-3 lần/ngày chứ k đi 7-8 lần/ngày như trước nữa, phân đẹp k nhầy, k bọt. Nói chung là ưng cái bụng lắm ạ. Chứ cứ như trước chắc e phát rồ mất, ăn vào được lúc là ra hết, xì xoẹt nhiều hăm đỏ cả đít, tháng cứ 3-4 bịch bỉm chắc e phá sản mất😆😆

Tháng trước, e mới tập cho bé ăn dặm thì ôi trời lại bị táo bón, e cho uống liền 10 giọt/ngày, trộm vía ngày hôm sau bé lại đi bình thường. Giờ thì cứ đều đều 5 giọt/ngày để giúp tiêu hóa của bé ổn định, hấp thu tốt các chất dinh dưỡng.

Mẹ nào có con đang gặp các vấn đề tiêu hóa nôn trớ, tiêu chảy, xì xoẹt, táo bón... thì tham khảo men vi sinh BioGaia này, đáng đồng tiền bát gạo lắm ạ. 

P/s: À có nào thắc mắc k biết 4 ống nhỏ kia là gì thì mình xin trả lời luôn, đó là vitamin D3 nhé. Rất tiện và cũng rất rẻ nữa, 1 ống có tác dụng 6-8 tuần (tức khoảng hơn 1 tháng mới phải dùng lại). Chứ hiện nay, toàn loại vitamin D3 dùng hàng ngày, đối với cái người rớt não ở bệnh viện như mình thì k nhớ cho dùng. Nên chọn vitamin D3 (Dcure) là đúng đắn.