Chào các mẹ, mình lập toppic này mong muốn các mẹ có con bị bệnh này cũng vào chia sẻ, giúp đỡ các con nhé.

Cu Bi nhà mình giờ đã được 2 tuổi rồi, nhưng từ hồi 5 tháng cháu rất hay há miệng ra thở bằng mồm, thở khó, nhưng mũi lại rất khô không hề sổ mũi, thời gian này mình và bác giúp việc vô cùng khổ, vì khi ngủ cả ban ngày lẫn ban đêm, cứ khoảng 30 phút cháu khó thở lại tỉnh giấc, cả nhà phải thường xuyên bế cháu vác vai khi ngủ. Mình đã lên mạng tìm thấy các triệu chứng tưởng còn khó ngủ vì thiếu b6, rồi bệnh tim, tuyến hung to, cho đi khám xét tại Nhi tư thì kh phải. mình cũng cẩn thận cho con đi nội soi mũi, khám bs Tmhọng, nhưng các bác sĩ không ai đả động gì đến căn bệnh viêm mũi dị ứng (mũi thường phù nề, gây ngạt, gây khó thở, dị ứng với thời tiết, dễ gây viêm phế quản, dễ bị hen) toàn cho tí kháng sinh, kháng viêm rồi về. sau đấy mình đọc một bài báo thấy con mình giống bị bệnh viêm mũi dị ứng, con mình đã cho dùng 2 đợt singular, một đợt thuốc xịt, cháu có đỡ, nhưng mấy hôm nay thay đổi thời tiết, mặc dù mũi rất khô, nhưng lại thở bằng miệng rồi, nhìn môi con khô cong mà chán quá.

Có mẹ nào con có các triệu chứng giống con nhà em không, nên chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với, 2 tối nay bạn Bi nhà em lục xục cả đêm roài