em vào nhờ các bố mẹ có kinh nghiệm chia sẻ tư vấn giúp em với ạ,

con trai được 10 tháng tuổi có thể do cháu sinh thiếu tháng nên thể trạng cháu rất yếu hay ốm vặt, thời gian vừa rồi do trời lạnh, rét quá nên cháu lại ốm ( dù em đã rất chú ý đến việc mặc ấm đi tất chân tất tay, rửa thay quần áo cho con e đều bật quạt sửi ấm trong phòng), ban đầu là cháu hát hơi sổ mũi, rồi bị sốt 2 ngày liền e cho cháu uống thuốc hạ sốt efferalgan 80mg thì cháu hết sốt nhưng lại bị ho, cháu ho nhiều lắm ạ. mỗi lần cháu ho thành cơn liên tục nhất là về đêm trời lạnh hơn là cháu lại ho nhiều hơn e cũng đã cho cháu qua khám tư, bs nói cháu bị viêm hô hấp trên cho cháu uống amoxilin gói và siro ho bạch long thủy, em cho cháu uống 5 ngày không đỡ ạ, e vẫn nhỏ cả nước muối sinh lý cho cháu hàng ngày nữa.

thấy con không đỡ ho mà cơn ho kéo dài có đờm thở khò khè lại ho nhiều về đêm ho đến phát nôn ra lần nào ho cháu cũng bị nôn nên e lo quá em hỏi chị bạn em thì chi cho đơn thuốc này Bricany ngày uống 3 lần mỗi lần 2,5ml, mecocitin loại kháng viêm uống 1 viên ngày 1 lần, cefixim100 ngày uống 2 lần, em cho con uống 3 ngày cháu ko đỡ ho mà còn bị nổi mẩn đỏ xưng khắp người, nhìn cháu ngứa ngáy bứt dứt quấy khóc nhiều nên e dừng thuốc đó ko cho con uống, cháu vẫn ho không dứt vẫn sổ mũi, e cho cháu quay lại khám lần này bs cho cháu uống Augmentin và anpha choay ạ, nhưng e về cho con uống cháu vẫn bị dị ứng nổi khắp mặt người lúc nào cháu quấy khóc hai tay cứ cào vào mặt rồi gãi chỗ này gãi chỗ kia nhìn xót quá, e dừng thuốc đó lại và cho con uống thuốc lá theo mấy chị trên diễn đàn chia sẻ khi con bị ho:

lấy nắm lá diếp cá dã nhỏ cho ít nước vo gạo đun sôi để nhỏ lửa lấy 1 chén cho bé uống, e cũng làm cho con uống như vậy 1 tuần rồi ạ cháu hết nổi mẩn đỏ do uống thuốc kháng sinh rồi nhưng ko khỏi ho các bố mẹ ạ, 2 ngày nay em lại đun nước lá xương sông cho con uống để loãng đờm kết hợp với quất hấp đường phèn cho con uống nhưng cháu vẫn cứ ho, ho rất nhiều về đêm, cứ từ 1h sáng đến 5 giờ là cháu ho nhiều rồi trớ hết ra, thờ khò khè e toàn phải ngồi bế vác cháu lên cho cháu dễ thở, em cũng không biết phải làm thế nào nữa, có bố mẹ nào gặp trường hợp như con nhà em không tư vấn giúp em với, có cách nào chữa cho con e khỏi mong các bố mẹ chỉ giúp em với ạ cháu uống nhiều thuốc kháng sinh mà ko khỏi e sợ cháu hỏng hết cả đường ruột mất,cảm ơn mọi người