Em có đứa cháu gái 5 tuổi rồi có vết chàm có lông dày đen nhìn da như da trâu.to hết 1/3 bắp chân.vết đó phát triển theo chân..bé lớn ,chân to thì vết đó cũng to theo.

có mẹ nào biết ở bệnh viện nào cắt miếng đó tốt thì tư vấn cho em với nhé.

đợt vừa rồi cho cháu tới bệnh viện việt nam cu ba họ tư vấn là cái đó cắt làm 3,4 lần (mỗi năm 1 lần) hoặc làm biện pháp cấy túi nước để dãn da sau đó kéo vào khâu.

gia đình đã chọn biện pháp cắt mỗi năm 1 lần.nhưng khi làm thủ tục nhập viện sau khi phãu thuật xong tháo băng ra cả nhà thất vọng vì thấy chân cháu là 1 vết khâu dài chẳng thấy bỏ đi tý nào..hỏi thì bác sĩ bảo sang năm vào cấy nước để dãn da chân kéo,chứ bây giờ da chân ít chỉ kéo được it.cả gia đình thất vọng vì nếu chỉ kéo được 1 tý khoảng 1 phân như thế sang năm cháu lớn chân cháu to ra vết chàm lại to ra thì cái mà bác sĩ kéo đó có khi đên 10 năm cũng chẳng hết...nhìn thấy cháu thê càng thêm sốt ruột.vì là con gái nên cháu đi hoc hay bị các bạn chêu không giám vào lớp.sắp đến tuổi vào lớp 1 rồi mình muốn giúp cháu có cái chân đẹp để không bị các bạn chêu ma k giam đến lớp..mẹ nào biết mách cho cháu vơi..