Chào các mẹ, chả là mấy hôm trước con nhà em nó húng hắng ho, nên em mới đặt mua 1 lọ Prospan xách tay của 1 bạn trên facebook quảng cáo là hàng xịn của Đức, chuẩn hơn hàng bán ở Hiệu thuốc. Lúc nhận hàng thì thấy vỏ bao bì mờ nhạt đã nghi rồi, thấy thế em mở nắp ra nếm thử thấy có vị là lạ khác với thông thường vì bé nhà em đã uống loại ở VN rồi. Em check kỹ lại thì thấy date có dấu hiệu tẩy xóa ko rõ ràng hu..hu… giá em mua là 220k chưa kể tiền ship. Em thấy thế nên chả dám cho bé nhà em uống nữa. May là lúc nhận hàng em có nhà chứ phải bà nội chắc là bóc ra cho bé uống rồi đấy ạ hic..hic….

Vì vậy em viết lên đây để các mẹ cùng chia sẻ và cẩn trọng hơn trong việc mua thuốc xách tay cho các bé tránh bị tiền mất tật mang như nhà em, khi có vấn đề khóc dở mếu dở chẳng biết kêu ai. À mua xách tay lại còn bị đắt nữa chứ, ở VN cũng có hãng này mua rẻ hơn nhiều. Bài học em rút ra là riêng thuốc thang các mẹ cứ ra thẳng hiệu thuốc mà mua, mình vừa kiểm tra rõ thông tin nhà sx, nhà nhập khẩu, số đăng kí, liều dùng, chỉ định và chống chỉ định. Dù sao cũng có hướng dẫn bằng tiếng Việt mình sử dụng cũng dễ. Hàng xách tay bây giờ thật giả cũng lẫn lộn lắm, lại chả có cơ quan chức năng nào kiểm định. Quan điểm của em giờ chỉ dùng hàng ngoại khi có 1 công ty nhập khẩu tin tưởng đứng ra bảo lãnh chịu trách nhiệm về sản phẩm. Vì cái này nó ảnh hưởng trực tiếp tới sức khỏe của con các mẹ ạ. Tiện đây có mẹ nào có kinh nghiệm chữa ho cho bé thì cùng chia sẻ lên đây nhá, bé nhà em hay ho quá các mẹ ạ.