Mình viết bài này rất mong các mẹ nào có kinh nghiệm hay con bị dạ dầy cùng nhau chia sẻ để giúp các bé khỏi bệnh. Con gái mình 2,5 tuổi, cháu mới phát hiện bị viêm dạ dầy không nhiễm HP (nội soi cách đây 3 tháng tại Viện nhi TW). Thời gian trước khi nội soi khoảng 1 tháng cháu có hiện tượng ăn kém kêu đau bụng, tưởng con lười ăn mình cũng vẫn cố gắng dỗ cho ăn nhưng cuối cùng hôm trước khi phải đi nọi soi, cháu kêu đau ăn vào là nôn. Đi nội soi bác sỹ kêt luận viêm dạ dầy, HP không nhiễm. Mình cho cháu dùng thuốc của bs Hiền phó khoa tiêu hóa nhi TW (đồng thời là người nội soi trực tiếp). Cháu dùng thuốc 3 tháng mà vẫn không đỡ, kèm thêm bị táo bón trước khi nội soi dạ dầy. Cộng thêm điều trị lâu mình cho con đi điện não đồ cháu cũng bị sóng kích thích thần kinh nhẹ. Mấy hôm nay cháu lại kêu đau, ăn lại nôn. Mình sốt ruột quá, cảm thấy bế tắc không biết nên khám xét như thế nào nữa. Hôm qua vác con đến bác sỹ Ngoan cũng Phó khoa tiêu hóa nhi TW, lại cho thêm hai loại kháng sinh. Lạ cái là các bs trước đó kê đơn chỉ cho uống Nexium và thuốc bao niêm mạc dạ dầy chưa cho kháng sinh (vì không có HP). Mình đang nín thở cho con uống kháng sinh mà o biết có đỡ đuọc tí nào không. Chán cái cảnh khám, bs Hiền thì nhiệt tình nhẹ nhang tư vấn, bs Ngoan thì khó tính, khám bs Khánh hàng hòm thì cứ bảo o sao chủ yếu phải kích thích cho nó ăn được. Chả biết nghe ai, đau cả đầu mà con thì vẫn đau. Giá như chịu đau được thay cho con. Rất mong các mẹ nhiệt tình chia sẻ kinh nghiệm . Mình thật sự quá lo lắng. Hu hu