Bé nhà mình bị viêm họng, uống thuốc kháng sinh nhiều nên nóng trong nhiệt khắp miệng và tưa lưỡi do mọc răng. Một tuần liền bé không ăn được gì, sụt mất 1kg. Mình đưa bé đến bệnh viện Nhi, Bác sỹ kê thuốc bôi Zytee và Kamistad nhưng không khỏi vì Bé đau miệng nên ngậm chặt không cho bôi thuốc hoặc bôi xong thì nuốt hết nên mãi không khỏi, tìm khắp các diễn đàn thấy các mẹ mách nhiều bài thuốc mà không mấy hiệu quả. Mình được người quen giới thiệu đưa bé đến Khoa Nhi bệnh viện Xanh Pôn, sau khi khám Bác sỹ giới thiệu sang Khoa Răng hàm mặt (Đi cổng Đường Nguyễn Thái Học) bác sỹ ở đấy chấm dung dịch Glycerinborat 2% 15ml (Bệnh viện Da liễu) thấy bớt sưng tấy và chảy máu lợi ngoài ra mình vẫn cho bé uống thêm kháng sinh để vết thương trong miệng bé nhanh lành và uống thêm Vitamin hoa quả, B2, C và uống nước hoa quả bổ sung, Khổ thân Bé không uống được mình phải mua dụng cụ gần như xylanh nhưng nó mềm để bơm vào miệng cho bé. Bác sỹ giới thiệu Mình có thể tự mua dung dịch Glycerinborat 2% 15ml ở hiệu thuốc đối diện cổng Bệnh viện đường Nguyễn Thái Học (12.000đ/ lọ), Sau 02 lần bôi thuốc các vét loét đã bắt đầu lành và bé nhà mình ăn uống lại được, mình giới thiệu để các mẹ có con bị nhiệt miệng tham khảo nhé !