Các mẹ giúp em với...

Bé nhà em là con trai hiện nay gần 4 tuổi, bé bắt đầu bị động kinh đc gần 6 tháng. Ban đầu chỉ là tự dưng sững người lại, mắt vô hồn. Cho bé vào viện Nhi khám BS kết luận động kinh cục bộ toàn thể hoá và cho keppra liều tăng dần. Cháu ko đỡ mà bị nặng hơn tay chân giật, đầu nghiêng sang trái, mắt trợn, môi mím, kêu rất to 1 cơn tầm 20-30 giây. Chủ yếu bị lúc ngủ, và lúc thức dậy chua tỉnh hẳn. Tầm 20-30 cơn/ ngày. Cháu đã đổi qua thuốc Kêppra, depakine, topamax( bị chậm chạp, lú lẫn nên ko cho uống) sau đó BS kê Trileptal 1 viên/ ngày kết hợp keppra thì cháu đỡ hẳn, 1 tháng ko bị cơn nào. Sau đó 5-6 ngày cháu bị 1-2 cơn nhỏ ( mắt hé, chan tay run run) rồi ngày nào cũng bị, bg cháu uống trileptal + Lamictal nhưng ngày vẫn bị tầm trưa 1-2 lần; đêm 5-6 lần ( trog đó con tầm 2-3-4 giây; có 1-2 cơn 10 giây). Về mức độ cơn của cháu có nhẹ hơn, tần suất cũng ít hơn nhưng em rất lo có vẻ nó là động kinh kháng trị. BS đang chữa trị cho bé cũng nói trường hợp của cháu là khó, có thể sẽ phải phẫu thuật. Bố mẹ nào có kinh nghiệm xin chia sẻ với em, hiện tại em rất lo lắng. Cháu gần 4 tuổi, phát triển ngôn ngữ, vận động bình thường, khá thông minh, hiếu động.