Chào cả nhà!

Tóc Xù nhà em bú mẹ hoàn toàn, lúc 1 tháng rưỡi thì bị đi ngoài ra máu, phân đặt sệt, đi bọt bong bóng, máu thì như sợi chỉ lấm tấm trong phân. Em dẫn bé đến Nhi 1 khám thì bs chẩn đoán là RỐi Loạn Tiêu Hóa cho men tiêu hóa về uống 5 ngày, không có tác dụng gì. Đi Hạnh Phúc thì bs chuẩn đoán bé bị : Tiêu chảy nhiễm khuẩn cho kháng sinh, sỉo Kẽm và men tiêu hóa, chích thêm vitamin K vì nghi bé bị ra máu do thiếu vitaminh K (lúc còn trong tháng con em bị rốn lâu khô nên cũng đã chích Vitamin K), sau đó cũng đỡ ra máu nhưng vẫn ra, ngày bé đi ngoài 5,6 lần, có lần ra máu, có lần không ra, khi thì ra vài chấm nhỏ như đầu tâm (chỉ có em nhìn thấy), khi thì đi thành vệt máu như sợi chỉ. Đem phân đi soi thì thấy bạch cầu 2+, bs bảo không cần uống kháng sinh nữa chỉ uống kẽm và men vi sinh, rồi 5 ngày tiếp theo lại không đỡ, cho tới giờ là 14 ngày rồi mà bé vẫn còn đi ra máu, lúc có lúc không như em nói bên trên. Bs khám và làm xét nghiệm máu mọi thứ đều bình thường nên chẩn đón cháu bị dị ứng sữa mẹ :(( , và chuyển sang sữa đậu nành công thức. Em hoang mang quá, nếu lần này cháu vẫn ko hết thì cháu bị gì đây??? Có anh chị nào từng có kinh nghiệm về việc này giúp dùm em với. Bé vẫn chơi bình thường, bú và lên cân đều đều, nhìn bé chơi vui rồi lại nhìn phân có máu mà em cứ khóc mãi thôi.... chờ mọi người hồi âm....