Các mẹ ơi, sao con em gần 1 tháng nay lúc nào ngủ cũng giật mình tỉnh giấc rồi thức luôn đến 1-2 giờ sáng mới chịu đi ngủ lại.Khi cháu ngọ nguậy chuận bị dậy thì một là cháu tè, hai là cháu ọc sữa.Cả nhà em đều thử đủ mọi cách để dỗ cháu ngủ lại nhưng đều vô tác dụng.Ban ngày em cho cháu ngủ rất ít cả giấc sáng lẫn giấc chiều khoảng 4 tiếng(cháu đã 6 tháng rồi).Cho nên 8h-9h tối là cháu bắt đầu buồn ngủ thế nhưng ngủ khoảng 1tiếng sau là thức luôn.Thêm nữa,em thấy cháu có triệu chứng ra mồ hôi trộm, ngủ hay lăn qua lăn lại,hay cào mặt, em sợ cháu thiếu Vitamin D đưa cháu đi khám.Vị Bs đầu tiên bảo rằng:phơi nắng là bắt chước Phương tây, chứ khí hậu Vn nắng gió chan hòa thế này không có lý do gì thiếu Vitamin D.Đến vị BS thứ 2, nhìn cháu một hồi, khám tổng quát xong bảo:trông con bụ bẫm thế này mà còn muốn gì nữa không thiếu gì hết.Các mẹ ơi, vộ chồng em ốm mất vì đêm nào cháu cũng thức thế này.Có mẹ nào có con bị tình trạng như thế này không.Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với.con em có bị bệnh gì không.Em cảm ơn nhiều.