Chào All các mẹ!

Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình với:

KuBy "nhè" nhà mình được hơn 16 tháng tuổi (bé sinh vào ngày tận thế 21.12.2012), bé hiện nay nặng khoảng 10,5-11kg, nhìn rất là cute, beautiful boy,,nhưng chỉ tội cái tật “khóc nhè, hay hờn" về đêm của bé làm cả nhà mình "sống giở chết giở".

Bé nhà mình có cái tật
" “khóc nhè, hay hờn về đêm" từ lúc lọt lòng, 3 tháng trong cữ thì quấy thui rùi( khóc ngày khóc đêm, mỗi ngày chỉ ngủ 5-6h, mình đưa đi viện KT nhưng không vấn đề gì vì bé nhà mình vẫn lớn như thổi( mỗi tháng lên 1.5kg), hết 3 tháng cữ bé đỡ quấy hơn, nhưng đêm nao cũng phải dậy ăn 5-6 lần. Đến 15 tháng, mình vì sức khỏe yếu cộng với việc con quấy khóc trường niên NV nên bị suy nhược nặng không còn sữa mẹ( mình hiện chỉ được 38kg, chồng mình cũng gầy ốm đi nhiều), mình quyết định cai sữa con.

Ai ngờ cai sữa chẳng đỡ tẹo nào lại còn quấy hơn trước( vì trước khóc là mình cho ti lun là Ku cậu im ngay), bgio chẳng còn sữa chẳng biết dỗ cậu kiểu gì. Mình đã đi khám BS nhưng chẳng có KQ gì, mình cũng là bà mẹ hiểu biết, biết GD con, nhưng nói thật đến giờ mình gần như kiệt sức, cả chồng mình cũng vậy. Đến nay đêm nào con cũng dậy 4-6 lần, đêm nao cũng hờn khóc hơn tiếng. Mình cảm thất
Stress vô cùng, đi làm đã mệt về lại chẳng được ngủ.

PS: Mình đã gửi bé về Bà ngoại nhưng tình hình vẫn chẳng thay đổi,đêm nao cũng dậy hậm hực 2-4 lần (không vừa ý cậu thì....)

Con yêu của mẹ, 9 tháng mang con bên mình mẹ gần như chẳng ăn uống được gì( ngoài hoa quả), chỉ "nghén và nghén", đến khi sinh con ra, nhìn con đẹp hơn cả thiên thần mẹ đã quá HP, nhưng rồi bây gjo mẹ vẫn yêu con và thương con nhiều hơn nữa, nhưng mẹ mệt mỏi quá! xin con yêu đừng khóc nữa,con khóc mẹ rất đau lòng! Mẹ không bgio muốn con khóc!