Em chào các mẹ, có mẹ nào gặp trường hợp như con em không? (Em lục tung diễn đàn mà chỉ gặp 1 topic có chị hỏi về vấn đề này nhưng nhắn tin thì chưa nhận được reply của chị ấy).

Con em hiện tại cháu 1 tuổi và đang tập đi men. Tuy nhiên gần đây em phát hiện ra là khi cháu đi hay đứng thì chân trái thẳng trong khi chân phải luôn trùng xuống, khi em cố tình nhấc chân trái của cháu lên cho cháu trụ chân phải thì thấy chân phải vẫn bị trùng. Khi cháu đi chân trái thẳng trong khi chân phải hơi hơi bai ra ngoài và không thẳng. Em có mang cháu đi khám và chụp X-quang thì bác sỹ bảo xương không vấn đề gì, như nhau, bác sỹ cũng test xem cháu có bị trật khớp háng không nhưng không phải. Tuy nhiên bác sỹ cũng phải thừa nhận là chân phải của cháu hơi bai ra và bảo để cháu chơi, đi lại rồi theo dõi thêm, có thể lớn sẽ hết. Mặc dù bác sỹ (là giáo sư ở viện) nói vậy nhưng em vẫn lo lắng quá vì bác sỹ cũng không hướng dẫn cách xoa bóp như thường thấy ở VN. Em hiện tại sống ở nước ngoài nên không biết ở VN mình có mẹ nào gặp trường hợp tương tự và có đưa con đi khám ở đâu và cách điều trị như thế nào không ah.

Em cảm ơn các mẹ nhiều. Mong các mẹ giứp em với ah, em đang lo quá.