Các mẹ ơi giúp em với, bé nhà em hay bị táo bón quá, mọi lần cháu chỉ hơi khó đi chút thôi, nhưng 2 tuần nay rồi có hôm đi bình thường hôm đi ra máu, mà máu tươi nhìn sợ quá, em tìm kiếm trên mạng thì người ta bảo bình thường không sao, nhưng nếu cứ thường xuyên bị vậy thì chắc cũng không ổn phải không các mẹ. Lúc đầu em cho bé uống Dumex thỉnh thoáng bé lại bị táo bón, có lần ra máu có lần không, tuần trước em chuyển sang uống vinamilk optimum không biết có phải do sữa không nhưng nguyên tuần này cháu đi phân mền, đến khi vừa hết optimum em lại đổi sang vinamilk pedia thì lại thấy hiện tượng táo bón kèm theo máu, em nó quá, mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ em với ah, bé nhà em 17 tháng rồi àh, cháu đi nhà trẻ từ hồi 9 tháng. Hồi 4 tháng do sữa mẹ có vấn đề nên tạm thời cho bé uống sữa ngoài 1 thời gian thì bé cũng bị táo bón phải đưa đi bác sỹ thụt đít, sau không uống sữa nữa, bú mẹ hoàn toàn thì không sao, đền bây giờ cai sữa uống sữa ngoài và ăn cháo( có rau đầy đủ) thì cháu lại táo bón.