Bé Tùng Lâm nhà mình được 22 ngày tuổi rồi nhưng hiện tại bé đang bị đi ngoài nhiều lần (khoảng 10-15 lần/ngày),trong phân của bé có nhiều nước ,màu vàng hoa cải,có kèm theo chất nhầy màu đỏ giống máu nhưng ít chứ không nhiều.Mình đã cho bé đi Nhi Đồng 2 khám và được bác sĩ cho thuốc về uống nhưng qua 4 ngày uống thuốc mà minh thấy bé cũng chưa đỡ,vẫn còn đi ngoài nhiều và còn chất nhầy màu đỏ.Hồi bé mới sinh (bé sinh mổ ở bệnh viện nhân dân Gia Định) lúc đầu tiên đưa bé về phòng nghỉ ngơi ,vì mới sinh mổ nên mình chưa có sữa nên mình cho bé uống sữa Similac,từ sáng đến chiều không sao ,tối đến bé bị đi ngoài nhiều có chất nhầy và có hạt màu đỏ như máu,mình đã báo bác sĩ trực và bác sĩ đã cho bé nhập viện cấp cứu ở khoa Bệnh lí sơ sinh,bé nằm ở đó một tuần ,bác sĩ bảo bé bị nhiễm trùng đường ruột,sau một tuần bé khỏi và được xuất viện ,về nhà bé bú sữa mẹ bình thường ,bác sĩ cũng bảo mình cho bé uống sữa Nan Pro chứ đừng uống sữa Similac vì sữa này không hợp với bé.Sau một tuần nữa bé lại bị đi ngoài như lúc mới sinh,đưa bé đi bệnh viện khám rồi uống thuốc mấy ngày cũng không đỡ.Các mẹ có kinh nghiệm xin chỉ cho mình cách chữa cho bé nhanh khỏi.Mình xin cảm ơn rất nhiều