Các mẹ ạ, khổ sở quá. Con gái e nb 3,8kg. 2,5th sau khi uống vacin rota vs chích mũi 5in1 là bắt đầu có hiện tượng đi ngoài.Bsĩ bảo 3-5lần/ngày là bình thường nên em cũng chủ quan. Đến khi 1tuần ko đỡ e mới mang bé đến bv. Xét nghiệm phân BC ++. Dùng kháng sinh mấy ngày là hết nhưng cứ khỏi đc vài ngày là bị lại. Bây giờ phải tiêm ks liều cao 1 đợt 7ngày rồi mà ko khỏi. Đang 10lần giảm xuống còn 5 lần thôi nhg phân vẫn xấu lắm, nhầy, bọt, váng, chua, sống. E đã áp dụng cả búp ổi, lá mơ, cỏ sữa rồi cả thuốc cam (liều mình quá). Đổi men enter sang men bv bạch mai rồi. À lại còn loạn khuẩn 90-10 nứa. Thế là gần 2tháng cháu chưa khỏi các mẹ ạ. Ks vào chả lớn đc mới 6,2kg. Hôm nào e cũng ôm con khóc. Thực sự em ko biết làm j tiếp theo nữa. Bé bú smht mà còn như vậy, trong khi đồ dùng của bé bao giờ e cũng tiệt trùng cẩn thận, vệ sinh sạch sẽ. Mấy hnay e đang tập cho bú enfamil lactosefree nhg tình hình chưa khá lên. Con nhà ng ta hoa cà hoa cải thì chắc con e hoa loa kèn mất, cái cục cục sữa chưa tiêu hóa đc nó to bằng ngón tay ý. E phát điên mất, các mẹ cho e lời khuyên nào với....:((