Bé là con của chị gái em, sống ở Tuyên Quang. Xuống HN chữa bênh chỉ có em là người thân nhất nên xin phép các mẹ cho em gọi bé là bé nhà em.Em đang choáng váng quá, các mẹ giúp em với. Bé nhà em, 3,5 tuổi hôm qua đi siêu âm ở viện nhi kết quả thế này.Kết quả từ bác sĩ Vương:: hẹp eo động mạch chủ nặng- Hẹp ĐR TT trung bình.Kết quả từ bacsix Quang: Hẹp eo ĐMC mức độ trung bình - hẹp nhẹ ĐRTT do gờHẹn thứ 2 nộp hồ sơ để thứ 3 hoặc thứ 4 hội chuẩn.Em quá sốc. Thậm chí ko nghe được bác sĩ giải thích gì nữa. Chưa bao giờ có nghi ngờ bé bị Tim bấm sinh mà lại nặng như vây. Vì bé ko có biểu hiện gì rõ ràng, chỉ hơi gầy, xanh thôi. Những lúc bé ốm, nhà em vẫn cho bé đi khám bác sĩ khá uy tín ở tỉnh. Vẫn nghe Tim, phổi thường xuyên nhưng ko có gì bất thường cho đến hôm bé khám sk ở trường mầm non. Bsi ghi kết luận có tiếng thở tâm thu.Ngay sau đó nhà em cho bé ra viện thành phố khám. Bsix vẫn kết luận ko có vđề gì.Để yên tâm hơn, và để giải quyết tâm lý, nhà em qđ cho bé đi nhi. Kết quả sững sờ như vậy.Em chưa bao giờ mảy may 1 chút nghi ngờ bé lại bị như vậy. Kiến thức, kinh nghiệm về giải phẫu Tim mạch hoàn toàn Trống trơn. Em ko biết bắt đầu từ đâu bây giờ. Các mẹ ơi, giúp em, giúp bé nhà em với. Liệu em có nên đưa bé đến chỗ bsix Lân Hiếu, viện ĐHY kiểm tra lại không ạ? Bệnh của bé nguy hiểm đến mức nào? Khả năng chữa khỏi bệnh thế nào? Nếu phải mổ, em nên chọn bệnh viện nào, nhờ bác sĩ nào giúp bé? Giờ gđ em chỉ mong Sao cho bé khỏi bệnh với bất cứ giá nào cũng được ạ. Em mong sớm nhận được lời khuyên của các mẹ.