Mình năm nay 31 tuổi, đã có 1 con gái 5 tuổi, chu lỳ của mình không đều, dao động từ 30-40 ngày. Tháng này mình đi soi trứng để thụ thai.

- 18 giờ Ngày thứ 16 của chu kỳ kinh thì KQ siêu âm là buồng trứng phải có nang thứng kích thước 16x12mm, niêm mạc TC: 6mm

- 18 giờ Ngày thứ 18 của chu kỳ kinh thì KQ siêu âm là buồng trứng phải có nang thứng kích thước 20x16mm, niêm mạc TC: 7mm.

- 18 giờ Ngày thứ 20 của chu kỳ kinh thì KQ siêu âm là buồng trứng phải có nang thứng kích thước 22x20mm, niêm mạc TC: 9mm.

- 18 giờ Ngày thứ 21 của chu kỳ kinh thì KQ siêu âm là buồng trứng phải có nang thứng kích thước 40x28mm (xuất huyết trong nang), niêm mạc TC: 10mm và bác sỹ nói nôm na là trứng bị "ung".

Bác sỹ bảo tháng này như vậy không thụ thai được, hẹn ngày thứ hai có kinh của chu kỳ tiếp theo đến siêu âm lại. Mình cũng chưa hiểu tại sao lại có hiện tượng xuất huyết trong nang. Như vậy có phải là trứng đã rụng và thoái hóa rồi không nhỉ (vợ chồng mình kiêng quan hệ 1 tuần rồi để chờ đến ngày rụng trứng quan hệ) vậy mà lại bị như vậy. Có mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này không cho mình xin lời khuyên với!