Chào mọi người, chẳng là em có search trên mạng và thấy một trang bàn về bệnh chàm môi trên webtretho, nhưng bài viết đã cũ quá rồi và một số thông tin em không biết còn chính xác hay không, nên lập bài viết để hỏi về bệnh.

Em bị chàm môi đến nay cũng đã hơn 3 năm, đi da liễu thì chỉ khoảng 1 tuần sau khi hết thuốc là lại tái trở lại, bôi và uống vitamin cũng vẫn không ăn thua, cứ một tuàn em được một hai ngày bệnh nó lặn bớt một tí thì sau đó lại tái phát, tấy đỏ và gây ngứa ngáy, đôi khi là đau rát, em bôi vaselin rồi uống vitamin B thì đỡ và vài ngày sau dịu lại (dịu thôi chứ không lành bệnh ).

Không biết đã có ai chữa dứt được bệnh hoặc có cách duy trì cho môi không còn bong vảy và hay ửng đỏ nữa không? Thật tình bị bệnh này em khổ sở lắm, thà là ở chỗ nào khuất khuất còn bôi thuốc trị bệnh, còn giấu được, ở môi bôi thuốc mạnh quá thì không được, lại còn là chỗ ăn uống nói chuyện, ngay mặt tiền nữa, chẳng giấu được đi đâu ai thấy cũng nhìn cũng hỏi :(.

Em tìm trên trang mạng có nhiều chỗ khẳng định là bài thuốc nam, rồi có một trang chữa bệnh chàm ở đâu trên quận 7 bảo là mua thuốc về bôi vào miệng trước khi ngủ thì hết, ở đây ai có kinh nghiệm xin chỉ em nơi chữa trị với ạ