tim mình đập nhanh từ lúc còn nhỏ, mình không rõ là từ khi bẩm sinh hay lớn lên mới bị, nhưng mình bắt đầu có cảm giác tim hay đập nhanh từ khi học lớp 5 lớp 6 (ngày bé mình hay bị hồi hộp và lo sợ do gia đình có nhiều biến cố, không biết có phải do lí do này mà tim mình đập nhanh hay k) mình đã đi khám từ lúc phát hiện ra, và thỉnh thoảng khám định kì về sau khi lớn lên, nhưng mọi kết luận của bác sĩ la cháu ko sao cả, nhip tim thế này là bình thường, cho đến khoảng hơn năm nay, mình bị trào ngược thực quản, với biểu hiện là nghẹn họng và buồn nôn, mỗi lần như vậy tim mình đập đã nhanh lại còn nhanh hơn, kịch điểm là 109 lần /phút, mình rất lo lắng(bản thân mình cũng rất hay lo lắng, suy nghĩ,hay hồi hộp)mình đi khám thi bác sĩ siêu âm tim ko sao, nhưng nhịp tim nhanh,mình hỏi nếu bây giờ mình mang thai liệu có đươc không, bac sĩ bảo không, phải điều trị rồi mới mang thai, có bác sĩ thì nói đến cái gì mà suy tim,mình nghe không rõ,mình không hiểu thực sự bản chất ,vấn đề của mình nguy hiểm đến đâu, nên mình rất hoang mang, nhất là nghĩ đến việc không mang thai được,mọi người có ai biết về trường hợp của mình,hay đã đang bị như mình,xin cho mình lời khuyên ,mình cảm ơn